Mwanzo sura ya 48. Baada ya hayo Yosefu alipewa habari kwamba baba yake ni mgonjwa. Hivyo akawachukuwa wanawe wawili Manase na Efraimu, akaenda nao kwa baba yake. Yakobo alipofahamishwa kwamba mwanawe Yosefu amefika kumwona, akajitahidi kuinuka. Akaketi kitandani. Yakobo akamwambia Yosefu, Mungu mwenye nguvu alinitokea nilipokuwa kule Luzu katika nchi ya Kanaani. Akanibariki. Aliniambia, Tazama, nitakufanya uwe na wazawa na uongezeke. Nitakufanya uwe babu wa jamii kubwa za watu. Ardhi hii nitawapa wazawa wako waimiliki milele. Yakobo akaendelea kusema, wanao wawili uliwapata hapa Misri kabla sijafika, ni wanangu Efraimu na Manase. Watakuwa wangu kama walivyo Reubeni na Simeoni, lakini watoto utakaopata baadaye watakuwa wako, kwa jina la ndugu zao wataitwa katika urithi wao. Naamua hivyo kwa sababu ya mama yako Raheli. Nilipokuwa narudi kutoka Padani, yeye alifariki katika nchi ya Kanaani, tukiwa karibu kufika Efratha akaniachia huzuni. Basi nikamzika papo hapo kando ya njia iendayo Efratha, yani Bethlehemu. Israeli alipowaona wana wa Yosefu, akamuuliza, ni akina nani hawa? Yosefu akamjibu baba yake, hawa ni wanangu alionijalia Mungu nikiwa huku Israeli akasema, "Tafadhali walete karibu nipate kuwabariki." Macho ya Israeli yalikuwa hayaoni vizuri kwa sababu ya uzee. Basi Yosefu akawasogeza wanawe karibu na baba yake, naye akawabusu na kuwakumbatia. Kisha Israeli akamwambia Yosefu, Sikutazamia kuuona uso wako tena, lakini kumbe Mungu amenijalia hata kuwaona watoto wako. Hapo Yosefu akawaondoa wanawe kwenye magoti ya baba yake, kisha akainama kwa heshima. Yosefu akawainua wanawe wawili Efraimu katika mkono wake wa kulia akimwelekeza kwenye mkono wa kushoto wa baba yake, na Manase katika mkono wake wa kushoto akimwelekeza kwenye mkono wa kulia wa baba yake, akawasogeza kwa babu yao. Lakini Israeli akaipishanisha mikono yake, mkono wake wa kulia akauweka juu ya kichwa cha Efraimu, ingawa alikuwa mdogo, na mkono wake wa kushoto akauweka juu ya kichwa cha Manase aliyekuwa mzaliwa wa kwanza. Kisha Israeli akambariki Yosefu akisema, Mungu ambaye babu zangu Abrahamu na Isaka walimtii maishani mwao, Mungu ambaye ameniongoza maishani mwangu hadi leo na malaika ambaye aliniokoa katika mabaya yote, na awabariki vijana hawa. Jina langu na majina ya wazee wangu Abrahamu na Isaka yadumishwe katika vijana hawa, nao waongezeke kwa wingi duniani.