Kutoka sura ya pili. Kulikuwa na mtu mmoja wa ukoo wa Walawi aliyemwoa mwanamke mwanamuke mmoja ambaye pia alikuwa wa ukoo wa Walawi. Basi mama huyo akapata mimba, akajifungua mtoto wa kiume. Alipoona kwamba mtoto huyo mchanga alikuwa mzuri, akamficha kwa muda wa miezi mitatu. Lakini kwa vile hakuweza kumficha zaidi ya muda huo, alitengeneza namna ya kikapu cha mafunjo, akakipaka namna ya lami, akamtia huyo mtoto ndani, kisha akakiweka kikapu kando ya mto Nili, kwenye majani. Dada yake huyo mtoto akajificha karibu na mahali hapo, ili aone yatakayompata nduguye. Basi binti yake Farao akashyuka mutoni kuwoga na watumwa wake wa kike, wakawa wanatembea tembea kando kando ya muto. Binti Farao akakiwona kile kikapu katika majani, akamutuma mujakazi wake akichukue. Alipo kifunguwa alimuwona yule mutoto muchanga analiya, basi akamuwoneya huruma, akasema huyu ni mumojawapo wa watoto wa Waeburania. Hapo hapo dada yake yule mutoto akajitokeza, akamwambiya binti Farao, je, niyende nikakutafutie yaya miyongoni mwa wanawake wa Ibrania akulelee mutoto huyu? Binti Farao akamwambiya naamu, nenda. Basi huyo msichana akaenda akamuita mama yake huyo mutoto. Binti Farao akamwambiya huyo mama Mtunze mtoto huyu, umlee kwa niaba yangu, nami nitakulipa mshahara wako. Basi huyo mama akamchukua mtoto akamlea. Mtoto alipokuwa mkubwa kiasi, mama yake akampeleka kwa binti Farao, naye akamchukua na kumfanya mwanawe. Binti Farao akasema, nimemtoa majini. Kwa hiyo akamupa mtoto huyo jina Mose. Siku moja Mose alipokuwa mutu mzima aliwaendea Waebrania wenzake ili kujiwonea tabu zao. Basi akamuwona Mmisiri mmoja anamupiga Mueburania mmoja wa ndugu zake Mose. Mose akatazama huku na huko, na alipowona kwamba hakuna mutu karibu, alimuuwa yule Mmisiri na kumficha mchangani. Kesho yake Mose alitoka tena akaona Waibrania wawili wanapigana, basi akamuliza yule aliyekosea, kwa nini unampiga mwenzako? Naye akamjibu, nani aliyekuweka wewe kuwa mkuu na mwamuzi wetu? Je, unataka kuniua kama ulivyomuua yule Misri? Hivyo Mose aliogopa na kufikiri bila shaka jambo hilo limejulikana. Naye Farao aliposikia juu ya tukio hilo, akakusudia kumuua Mose. Lakini Mose alimkimbia Farao, akaenda kukaa katika nchi ya Midiani. Siku moja, Mose alikuwa ameketi kando ya kisima cha maji. Basi binti saba wa kuhani mmoja wa huko Midiani Walifika kuchota maji na kuwanywesha kondoo na mbuzi wa baba yao. Wachungaji wengine wakaja na kuwafukuza hao binti. Lakini Mose akawasaidia binti hao na kuwanywesha wanyama wao. Walipomrudia baba yao Reweli, yeye akawauliza, Mbona leo mmerudi upesi hivyo? Nao wakamjibu, Mmisiri mmoja alituokoa mikononi mwa wale wachungaji, naye mwenyewe akachota maji na kuwanywesha wanyama wetu. Baba yao akawauliza binti zake, yuko wapi? Mbona mumemuwacha huko? Muiteni aje ale chakula. Mose akakubali kukaa kwa huyo mutu. Basi huyo mtu akamupa Mose binti yake aitwaye Zipora awe muke wake. Zipora akamzalia mtoto wa kiume. Mose akasema nimekimbilia katika nchi ya kigeni. Kwa hiyo akampa huyo mtoto jina Gerishomu. Baada ya muda mrefu, mfalme wa Misri akafa, Waisraeli wakapiga kite na kulia kutokana na hali yao ya utumwa, na kilio chao kikamfikia Mungu juu Mungu akasikia kilio chao, naye akakumbuka agano alilofanya na Abrahamu na Isaka na Yakobo. Mungu aliwaangalia Waisraeli akaona kuwa hali yao ni mbaya.