Kutoka sura ya tatu. Siku moja Mose alikuwa anachunga kundi la kondoo la baba mkwe wake Yethro kuhani wa Midiani. Mose alilipeleka kundi hilo upande wa magharibi wa jangwa. Akaufikia mlima Horebu, mlima wa Mungu. Basi malaika wa Mwenyezi Mungu akamtokea katika mwali wa moto Katikati ya kichaka. Mose akaangalia akashangaa kuona kichaka kinawaka moto na wala hakiungui. Basi akajisemea hiki ni kioja, kichaka kuwaka moto na kisiungue. Hebu nitazame vizuri. Mwenyezi Mungu alipoona kwamba Mose amegeuka kukiangalia kichaka, akamuita pale kichakani, Mose, Mose! Mose akaitika naam, nasikiliza. Mwenyezi Mungu akamwambia usije karibu, vua viatu vyako, kwa sababu mahali unaposimama ni mahali patakatifu. Kisha Mungu akamwambia mimi ndimi Mungu wa baba yako, Mungu wa Abrahamu Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo. Mose akaufunika uso wake kwa kuwa aliogopa kumwangalia Mungu. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia, nimeyaona mateso ya watu wangu walioko nchini Misri na nimesikia kilio chao kinachosababishwa na wanyapara wao Najua mateso yao, na hivyo nimeshuka ili niwaokoe mikononi mwa Wamisri. Nitawatoa humo nchini na kuwapeleka katika nchi nzuri na kubwa, nchi inayotiririka maziwa na asali, nchi ya Wakanaani, Waheti, Wahamori Waperizi Wahivi na Wayebusi. Naam, kilio cha Waisraeli kimenifikia, nimeona jinsi wa Misri wanavyowatesa. Sasa nitakutuma kwa Farao, ili uwatoe watu wangu watu hao Waisraeli kutoka nchini Misri. Lakini Mose akamwambia Muungu, mimi ni nani hata nimwendeye Farao na kuwatowa Waisiraeli nchini Misiri? Mungu akamwambia mimi nitakuwa pamoja nawe. Utawatoa watu wa Isiraeli na kuja kuniabudu mimi Muungu juu ya mulima huu, hiyo itakuwa ishara kwamba ni mimi Mungu niliyekutuma wewe hapo. Mose akamwambia Mungu, sasa nikiwaendea Waisraeli na kuwaambia, Mungu wa babu zenu amenituma kwenu, nao wakiniuliza jina lake ni nani, nitawaambia nini? Mungu akamjibu, akamujibu mimi ndimi niliye ndi Waambie hivi watu wa Israeli, yule anayeitwa ndimi niliye amenituma kwenu. Waambie hivi wa Israeli, Mwenyezi Mungu, Mungu wa babu zenu, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo amenituma kwenu. Hili ndilo jina langu milele. Na hivyo ndivyo nitakavyokumbukwa katika vizazi vyote. Nenda ukawakusanye wazee wa Israeli na kuwaambia Mwenyezi Mungu Mungu wa babu zenu, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo amenitokea na kusema, nimewachunguzeni na kuyaona mambo mnayotendewa nchini Misri. Naahidi kuwa nitawatoa katika mateso yenu huko Misri na kuwapeleka katika nchi ya Wakanaani, Wahiti, Waamori, Waperizi, Wahivi na Wayebusi nitawapeleka katika nchi inayotiririka maziwa na asali. Wao watakusikiliza, nawe pamoja na, na wazee wa Israeli mtamuendea mfalme wa Misri na kumwambia, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Waiburania ametutokea. Sasa uturuhusu twende safari ya mwendo wa siku tatu jangwani tukamtambikie Mwenyezi Mwenyezi Mungu Mungu, Mungu wetu. Najua kuwa mfalme wa Misri hatawaacha mwende, asipolazimishwa kwa mkono wenye nguvu. Kwa hiyo nitaunyosha mkono wangu na kuipiga nchi ya Misri kwa maajabu ambayo nitayafanya huko. Baadaye mfalme atawaacha muondoke. Tena nitahakikisha Wamisri wanawapendelea Waisraeli, na mtakapoondoka Misri, hamtatoka mikono mitupu. Kila mwanamke Mwebrania atamuomba jirani yake Mmisri au mugeni wake aliye nyumbani kwake amupe vito vya fedha na dhahabu, pamoja na nguwo. Hivyo mutawavisha watoto wenu wa kiume na wa kike, ndivyo mtakavyowapokonya wapokonya wa Misri mali yawo.