Kutoka sura ya nne. Mose akamwambia Mungu, lakini Waisraeli hawataniamini wala kunisikiliza, bali watasema kuwa wewe Mwenyezi Mungu hukunitokea hapo. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, unashika nini mkononi mwako? Mose akamwambia, fimbo. Mwenyezi Mungu akamwambia itupe chini. Mose akaitupa fimbo chini nayo na ikageuka kuwa nyoka, Mose akaikimbia. Lakini Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nyosha mkono wako umkamate mkia. Mose akanyoosha mkono wake akamkamata Nyoka akageuka tena kuwa fimbo mkononi mwake. Mwenyezi Mungu akamwambia, hivyo Waisraeli watapata kuamini kuwa mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wa baba zao, Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo nimekutokea. Tena Mwenyezi Mungu akamwambia Mose ingiza mukono wako kifuani mwako Mose akafanya hivyo lakini alipoutowa nje kumbe ukawa na ukoma mweupe kama theluji kisha Mungu akamwambia ingiza tena mukono wako kifuani mwako Mose akawingiza mukono wake kifuani na alipotoa nje Kumbe ukarudia hali yake ya kawaida kama ulivyo mwili wake. Mungu akamwambia Mose, wasipokuamini au kusadiki ishara ya kwanza, yawezekana wakaamini ishara ya pili, lakini wasipoamini hata ishara hizi mbili au kuamini maneno yako, utachota maji ya mto Nili na kuyamwaga juu ya nchi kavu Maji hayo yatakuwa damu juu ya nchi kavu. Lakini Mose akamwambia Mwenyezi Mungu, "Ewe bwana wangu, mimi sina ufasaha wa kuongea tangu zamani, hata baada ya wewe kusema nami, mtumishi wako, ulimi wangu ni mzito. Hapo Mwenyezi Mungu akamuuliza, ni nani aliyeumba kinywa cha mtu ni nani amfanyaye mtu kuwa bubu au kiziwi, aone au au kipofu? Je, si mimi Mwenyezi Mungu? Basi nenda, mimi nitakiongoza kinywa chako na kukufundisha cha kusema. Lakini Mose akasema, e Bwana wangu tafadhali na kusihi umtume mtu mwingine. Ndipo hasira ya Mungu ilipowaka dhidi ya Mose, akamwambia, Je, si yuko ndugu yako Aroni, ambaye ni mlawi? Najua yeye ana ufasaha wa kuongea. Tena anakuja kukutana nawe, na mara tu atakapokuona atafurahi moyoni wewe utaongea naye na kumwambia yote atakayosema. Mimi nitawasaidieni na kuwafundisha mambo mtakayofanya. Aroni ataongea na Waisraeli kwa niaba yako, yeye atakuwa msemaji wako, nawe utakuwa kama Mungu kwake. Utaichukua mkononi mwako fimbo hii ambayo utaitumia kufanya zile ishara. Mose alirudi kwa Yethro, baba mkwe wake, akamwambia, tafadhali niruhusu nirudi Misri kwa ndugu zangu, nikaone kama bado wako hai. Yethro akamwambia, nenda kwa amani. Mose akiwa bado nchini Midiani, Mwenyezi Mungu akamwambia, Rudi Misri, kwa sababu wale wote waliotaka kukuua wamekwisha kufa. Basi, Mose akamchukua mkewe na watoto wake, akawapandisha juu ya punda, akaanza safari ya kurudi Misri. Mkononi mwake alichukua ile fimbo aliyoamriwa na Mungu aichukue. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, utakapofika Misri, hakikisha kwamba umetenda mbele ya Farao miujiza yote niliyokupa uwezo wa kuifanya, lakini mimi nitaufanya moyo wa Farao kuwa mgumu, naye hatawaachia Waisraeli waondoke Nawe utamwambia Farao kuwa Mwenyezi Mungu asema hivi, Israeli ni mzaliwa wangu wa kwanza wa kiume, nami nakuambia mwache mwanangu aondoke ili anitumikie. Kama ukikataa kumwachia aondoke, tazama, nitamuua mzaliwa wako wa kwanza wa kiume. Akiwa bado njiani kurudi Misri, Mose alikuwa mahali pa kulala wageni. Basi Mungu alikutana naye na kutaka kumua. Hapo Zipora akakimbia haraka, akachukua jiwe kali, akalikata govi la mwanawe na kumugusa nalo Mose miguni, akisema, wewe ni bwana harusi wa damu. Hapo Mwenyezi Mungu akamwacha Mose. Zipora alikuwa amesema bwana harusi wa damu kwa sababu ya kutahiri. Mwenyezi Mungu akamwambia Aroni, Nenda jangwani ukakutane na Mose. Basi Aroni akaenda akakutana na Mose kwenye mlima wa Mungu akambusu. Naye Mose akamwambia Aroni maneno yote aliyoambiwa na Mwenyezi Mungu ayaseme na miujiza yote aliyoagizwa atende. Kisha Mose na Aroni wakaenda wakawakusanya wazee wote wa Waisraeli. Aroni akawaambia maneno yote Mwenyezi Mungu aliyokuwa amemwagiza Mose, na kuifanya ile miujiza mbele ya watu wote. Watu wakaamini, na waliposikia kwamba Mwenyezi Mungu amewajia kuwasaidia wa Israeli, na kwamba ameyaona mateso yao, wote wakainamisha vichwa vyao na kumwabudu.