Kutoka sura ya tano. Baadaye Mose na Aroni walimwendea Farao, wakamwambia Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli anasema hivi, waache watu wangu waondoke, wakanifanyie sikukuu jangwani. Lakini Farao akawauliza, ni nani huyo Mwenyezi Mungu hata nimsikilize na kuwaacha Waisraeli waondoke? Mimi simtambui huyo Mwenyezi Mungu, wala sitawaruhusu Waisraeli waondoke. Mose na Aroni wakamwambia, Mungu wa Waebrania amekutana nasi, tunakusihi utuache tuende zetu jangwani, mwendo wa siku tatu, tukamtabikie Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, la sivyo yeye atatuua kwa maradhi mabaya au vita. Lakini mfalme wa Misri akawajibu, enyi Mose na Aroni, kwa nini mnajaribu kuwatoa watu kazini mwao? Rudini kazini mwenu. Tena Farao akasema, hawa watu wenu ni wengi kuliko wananchi, mnataka waache kufanya kazi. Siku hiyo hiyo Farao aliwaamuru wanyapara pamoja na wasimamizi, akasema, tangu leo msiwape watu hawa nyasi za kutengenezea matofali kama ilivyo kawaida. Wao wenyewe watakwenda kujitafutia, lakini idadi ya matofali yanayotengenezwa kila siku iwe ile ile, wala lisipungue hata tofali moja. Kwa kuwa watu hawa ni wavivu, ndiyo maana wanapiga kelele, tuache twende tukamtambikie dhabihu Mungu wetu. Wazidishieni watu hawa kazi ngumu, ili waitolee jasho na kuacha kusema maneno ya uongo. Basi wanyapara na wasimamizi wa watu wakatoka na kuwaambia watu, Farao anasema hivi Sitawapeni nyasi. Nendeni nyinyi wenyewe mkatafute popote mtakapoweza kuzipata, na wala kazi yenu haitapunguzwa hata kidogo. Basi watu wote wakatawanyika kila mahali nchini Misri wakitafuta nyasi za kutengenezea matofali, nao wanyapara wakakazana wakisema, Timizeni kazi yenu ya kila siku kama hapo awali mlipoletewa nyasi. Wanyapara wa Misri wakawapiga wasimamizi wa Waisraeli waliochaguliwa kusimamia kazi wakisema, Kwa nini hamtimizi kazi yenu na kufikisha idadi ile ile ya matofali kama awali? Ndipo wasimamizi wa Waisraeli walipomwendea Farao wakamlilia wakisema, kwa nini, nini unatutenda hivi? sisi watumishi wako hatupewi tena nyasi zozote, na huku tunalazimishwa kufyatua matofali tena. Sisi watumishi wako tunapigwa, hali kosa ni la watu wako. Lakini Farao akasema, wavivu nyinyi, nyinyi ni wavivu, ndiyo maana mnasema Tuache twende tukamtambikie Mwenyezi Mungu. Nendeni sasa mkafanye kazi maana hamtapewa nyasi zozote na mtafiatua idadi ile ile ya matofali. Basi hao wasimamizi wa Waisraeli sasa walijiona kuwa wako taabuni kwani waliambiwa hamtaipunguza kamwe idadi ya matofali ya kila siku. Walipoondoka kwa Farao, walikutana na Mose na Aroni ambao walikuwa wanawangojea. Basi wakawaambia Mose na Aroni, Mwenyezi Mungu na aone jambo hili na kwa hukumu nyinyi, kwa sababu mmetufanya sisi kuwa chukizo kwa Farao na maofisa wake. Nyinyi mmewapa sababu ya kutuua. Kisha Mose akamgeukia tena Mwenyezi Mungu akasema, E Mwenyezi Mungu, kwa nini unawatendea watu hawa uovu? Kwa nini hata ulinituma? Tangu nilipokwenda na kuongea na Farao kwa jina lako, yeye amewatendea uovu watu hawa, wewe hujafanya lolote kuwakomboa watu wako.