Kutoka sura ya saba. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, "Tazama, mimi nakufanya kuwa kama Mungu kwa Farao, naye ndugu yako Aroni atakuwa nabii wako. Utamwambia ndugu yako Aroni mambo yote nitakayokujulisha, naye Aroni nduguyo atamwambia Farao awaache Waisraeli watoke nchini mwake, lakini nitaufanya moyo wa Farao kuwa mgumu, na hata kama nitazidisha miujiza na maajabu yangu katika nchi ya Misri, Farao hatakusikiliza. Na hapo nitaunyosha mkono wangu wenye nguvu na kuiadhibu vikali nchi ya Misri na kuwatoa watu wangu makabila ya Israeli kutoka Misri. Nitafanya hivyo kwa matendo makuu ya hukumu dhidi ya Misri. Wakati nitakapounyosha mkono wangu dhidi ya nchi ya Misri na kuwatoa Waisraeli miongoni mwao, ndipo wa Misri watakapotambua kwamba mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Basi Mose na Aroni wakafanya hivyo. Naam, walifanya kama Mwenyezi Mungu alivyowaamuru. Mose alikuwa na umri wa miaka themanini na Aroni alikuwa na umri wa miaka themanini na mitatu. Wakati huo walipoongea na Farao. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose na Aroni. "Farao atakapowaambieni mthibitishe jambo hilo kwa kutenda miujiza, wewe utamwambia Aroni aichukue fimbo yake, aitupe mbele ya Farao, nayo itakuwa nyoka." Basi Mose na Aroni wakamwendea Farao na kufanya kama walivyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Aroni aliitupa fimbo yake chini mbele ya Farao na maofisa wake, nayo na ikawanyoka. Lakini Farao akawaita wenye hekima wake na wachawi. Hao wachawi wa Misri wakafanya vivyo hivyo kwa uchawi wao, kila mmoja akaitupa fimbo yake chini ikawa nyoka. Lakini fimbo ya Aroni ikazimeza fimbo zao. Hata hivyo moyo wa Farao bado ulibaki kuwa mgumu, wala hakuwasikiliza. Ikawa kama alivyosema Mwenyezi Mungu. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, moyo wa Farao umekuwa mgumu, anakataa kuacha Waisraeli waondoke. Basi nenda ukakutane naye kesho asubuhi, wakati anapokwenda mtoni nili mngoje kando ya mto, chukua mkononi mwako ile fimbo iliyogeuka kuwa nyoka. Kisha mwambie hivi: Mwenyezi Mungu, Mungu wa Waebrania amenituma kwako, naye asema hivi, waache watu wangu waende zao, ili wanitumikie jangwani. Lakini mpaka sasa wewe upendi kutii. Basi Mwenyezi Mungu asema kwamba sasa utamtambua yeye ni nani. Nitayapiga maji ya mto Nili kwa fimbo hii, na maji yote yatageuka kuwa damu. Samaki waliomo mtoni Nili watakufa, mto wote utanuka vibaya na Wamisri watachukia kabisa kunywa maji yake. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, mwambie Aroni achukue fimbo yake na kuinyosha juu ya maji ya Misri, juu ya mito yote, mifereji, madimbwi na mabwawa yao yote, nayo na yatakuwa damu Kutakuwa na damu nchini kote na hata katika vyombo vyote vya mbao na vya mawe. Mose na Aroni wakafanya kama Mwenyezi Mungu alivyowaamuru. Aroni aliinua fimbo yake juu mbele ya Farao na maofisa wake, akayapiga maji ya Mto Nile na maji yote mtoni yakageuka kuwa damu. Samaki wakafa, muto ukanuka vibaya sana, hata wa Misri wasiweze kunywa maji yake. Inchi nzima ikajaa damu, lakini wachawi wa Misri kwa kutumia uchawi wao wakafanya vivyo hivyo. Kwa hiyo moyo wa Farao ukabaki kuwa mgumu, naye hakuwasikiliza Mose na Aroni. Ikawa kama Mwenyezi Mungu alivyokuwa amesema. Basi Farao akarudi nyumbani kwake, na hata haya yaliyotokea hakuyajali. Wamisri wote wakachimba chimba kando kando ya mto Nili ili wapate maji ya kunywa, kwani hawakuweza kunywa maji ya mto huo. Pigo hilo la mto Nili lilidumu siku saba.