Kutoka sura ya tisa. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nenda kwa Farao kamwambie kwamba mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wa Waebrania nasema, waache watu wangu waondoke, ili wakanitumikie. Kama ukikataa kuwaacha waondoke na ukiendelea kuwashikilia nitaunyosha mkono wangu na kuleta maradhi mabaya sana juu ya mifugo yenu yote: ng'ombe, farasi, punda, ngamia, mbuzi na kondoo. Na nitaitenganisha mifugo ya Waisraeli na mifugo ya Wamisri, ili mnyama hata mmoja wa Waisraeli asife tena. Mwenyezi Mungu akaweka wakati maalumu akisema, kesho mimi Mwenyezi Mungu nitatekeleza jambo hilo nchini Misri. Kesho yake Mwenyezi Mungu akafanya alichosema, mifugo yote ya Wamisri ikafa. Lakini hakuna mnyama hata mmoja wa Waisraeli aliyekufa. Farao akauliza habari juu ya wanyama wa Waisraeli, akaambiwa kuwa hakuna mnyama wao hata mmoja aliyekufa. Hata hivyo Farao akabaki mkaidi, wala hakuwaruhusu Waisraeli waondoke. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose na Aroni, "Chukueni kila mmoja wenu magao ya majivu ya tanuru, kisha Mose ayarusha juu hewani mbele ya Farao. Majivu hayo yatakuwa vumbi nyembamba itakayoenea juu ya nchi yote ya Misri, yatasababisha majipu yatakayotumbuka na kuwa vidonda kwa watu na wanyama kila mahali nchini Misri. Basi wakachukua majivu kutoka kwenye tanuru wakamwendea Farao, naye Mose akayarusha juu hewani. Watu na wanyama wakavamiwa na majipu. Hata wale wachawi hawakuweza kujitokeza. Maana wao pamoja na Wamisri wote pia walivamiwa na majipu hayo. Lakini Mwenyezi Mungu akamfanya Farao kuwa mkaidi. Naye hakuwasikiliza kama vile Mwenyezi Mungu alivyomwambia Mose. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, kesho amka alfajiri na mapema umwende Farao umwambie kwamba mimi, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Waebrania, nasema hivi: waache watu wangu waondoke, ili wakanitumikie. Maana safari hii wewe mwenyewe, maofisa wako na watu wako mtakumbana na mapigo yangu makali Nawe utatambua kwamba hakuna yeyote duniani aliye kama mimi. Ningalikwisha kukuangamiza tayari, wewe na watu wako, kwa maradhi mabaya, nanyi mungalikuwa mmekwisha angamia, lakini nimewaacheni muishi ili kudhihirisha uwezo wangu. Kwa hiyo dunia yote itatambua kuwa mimi ni nani. Lakini bado unaonyesha kiburi dhidi ya watu wangu, wala huwaachi waondoke. Kwa hiyo kesho wakati kama huu nitaleta mvua kubwa ya mawe ambayo haijawahi kutokea nchini Misri tangu mwanzo wake hadi leo. Kwa hiyo, agiza mifugo yako na chochote kilicho huko mashambani, viwekwe mahali salama, kwa maana mvua ya mawe itamnyeshea kila mtu na mnyama aliye shambani na ambaye hayuko nyumbani wote watakufa. Bavi ya maofisa wa Farao waliyatiya maanani maneno hayo ya Mwenyezimungu, wakawapeleka watumwa na wanyama wawo nyumbani mahali pa usalama, lakini yule ambaye hakulijali neno la Mwenyezimungu aliwaacha watumwa wake na wanyama wake mashambani. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nyosha mkono wako juu mbinguni, ili mvua ya mawe inyeshe kila mahali nchini Misri, yemnyeshe mtu, mnyama na kila mmea shambani. Basi Mose alinyosha fimbo yake kuelekea mbinguni. Naye Mwenyezi Mungu akaleta mvua ya mawe na ngurumo, umeme ukaipiga nchi. Mwenyezi Mungu alinyesha mvua ya mawe nchini Misri. Mvua kubwa ya mawe iliyoandamana na mfululizo wa umeme ambayo hakuna mwananchi yeyote wa Misri aliyepata kamwe kushuhudia kabla. Mvua hiyo ya mawe ilivunjavunja kila kitu katika mashamba na kila mahali nchini Misri, wanyama na watu. Mawe ya mvua yakavunjavunja mimea yote na miti mashambani. Jambo hilo lilifanyika kote nchini Misri isipokuwa tu sehemu ya Gosheni walimokaa wa Israeli humo haikuwako mvua ya mawe. Basi Farao akaagiza Mose na Aroni waitwe, akawaambia, safari hii nimetenda dhambi. Mwenyezi Mungu ana haki, mimi na watu wangu tumekosa. Muombeni Mwenyezi Mungu, kwani ngurumo hii na mvua ya mawe vimezidi. Mimi nitawaacheni muondoke na wala hamtakaa tena zaidi. Mose akamwambia, mara tu nitakapotoka nje ya mji, nitainua mikono na kumuomba Mwenyezi Mungu. Ngurumo itakoma na hakutakuwa na mvua ya mawe tena ili utambue kwamba dunia ni yake Mwenyezi Mungu. Lakini najua kwamba wewe na maofisa wako bado hamuogopi Mwenyezi Mungu. Kitani na mimea ya shairi vyote vilikuwa vimeharibiwa, kwa sababu shairi ilikuwa na masuke na kitani ilikuwa imechanua maua, lakini ngano na jamii nyingine ya ngano havikuharibiwa kwa kuwa hiyo huchelewa kukomaa. Basi Mose akaondoka nyumbani kwa Farao, akatoka nje ya mji. Kisha akainua mikono yake kumwomba Mwenyezi Mungu. Ngurumo na mvua ya mawe vikakoma. Mvua ikaacha kunyesha duniani. Lakini Farao alipoona kuwa mvua ya mawe na ngurumo vimekoma, aliirudia dhambi yake tena akawa mkaidi, yeye pamoja na maofisa wake. Basi kama Mwenyezi Mungu alivyo, alivyombashiria Mose, Farao alikaidi, akakataa kuwaruhusu Waisraeli waondoke.