Kutoka sura ya kumi. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Nenda kwa Farao. Mimi nimemfanya kuwa mkaidi na maofisa wake, ili nipate kutenda ishara hizi miongoni mwao, ili nyinyi mpate kuwasimulia watoto wenu na wajukuu wenu jinsi nilivyo wadhihaki wa misiri kwa kuzifanya ishara hizo miongoni mwao. Hivyo mtatambua kuwa mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Basi Mose na Aroni wakamwendea Farao na kumwambia, Mwenyezi Mungu, Mungu wa Waebrania. Anasema hivi: mpaka lini utakataa kujinyenyekesha mbele yangu? Waache watu wangu waondoke, ili wapate kunitumikia. Ukikataa kuwaacha watu wangu waondoke, basi kesho nitaleta nzige waivamie nchi yako. Nchi yote ya Misri itakuwa giza kwa sababu ya nzige hao watakula kila kitu kilichosalimika baada ya ile mvua ya mawe. Pia hawataacha chochote juu ya miti inayoota mashambani. Nzinge hao watajaa katika nyumba zako, nyumba za maofisa wako na za Wamisri wote. Watakuwa wengi kiasi ambacho hata wazee wenu hawajapata kuona tangu walipozaliwa hadi leo. Basi Mose akatoka kwa Farao. Viongozi wa farao wakamuuliza, je, mtu huyu atatusumbua mpaka lini? Waache watu hawa waende zao wakamtumikie Mwenyezi Mungu, Mungu wao. Je, hujali kwamba nchi ya Misri inaangamia? Hapo Mose na Aroni wakaitwa warudi kwa Farao, naye akawaambia Nendeni mkamtumikie Mwenyezi Mungu Mungu wenu, lakini nauliza ni kina nani watakao kwenda pamoja nanyi? Mose akamjibu, kila mtu, vijana na wazee, tutaondoka na watoto wetu wa kiume na wa kike, kondoo na mbuzi wetu na ng'ombe, kwa maana ni lazima tumfanyie sikukuu Mwenyezi Mungu. Kwa kuwapuuza, Farao akawaambia, Mwenyezi Mungu awe nanyi kama nitawaruhusu kamwe mwende zenu na watoto wenu! Ni dhahiri kwamba mnayo nia mbaya moyoni mwenu. La hasha, ni wanaume tu watakaokwenda kumtumikia Mwenyezi Mungu, maana hilo ndilo mnalotaka. Hapo Mose na Aroni wakafukuzwa mbele ya Farao. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nyosha mkono wako juu ya nchi ya Misri nzige watokee, ili waingie na kula mimea yote nchini na vyote vilivyosazwa na ile mvua ya mawe. Basi Mose akainyosha fimbo yake juu ya nchi ya Misri. Mwenyezi Mungu akaleta upepo toka mashariki ukavuma juu ya nchi mchana kutwa na usiku kucha. Kulipokucha, ule upepo ukawa umeleta nzige hao. Nzige wakaenea kila mahali nchini Misri, wakatua juu ya ardhi yote. Nzige hao walikuwa kundi kubwa kupindukia, kiasi ambacho hakijapata kutokea wala hakitatokea tena. Waliifunika nchi yote ya Misri, hata ardhi ikaonekana kuwa giza. Walikula mimea yote na matunda yote yaliyosalia wakati wa ile mvua ya mawe. Hakuna hata jani moja lililosalia nchini, hakuna jani lolote lililosalia juu ya miti wala mimea popote katika nchi yote ya Misri. Hapo Farao akawaita Mose na Aroni kwa haraka akawaambia, nimetenda dhambi dhidi ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu na dhidi yenu. Kwa hiyo sasa ninawasihi mnisamehe dhambi yangu. Mara hii moja tu mkaniombe kwa Mwenyezi Mungu, Mungu wenu aniondolee kifo hiki. Basi Mose akaondoka kwa Farao, akaenda kumwomba Mwenyezi Mungu. Naye Mwenyezi Mungu akaleta upepo mkali toka magharibi, ukawainuwa wale nzige na kuwasukumiya kwenye bahari ya Shamu. Hakuna hata nzige mmoja aliyebaki katika inchi nzima ya Misri. Lakini Mwenyezi Mungu akamufanya Farao kuwa mukaidi, naye hakuwaachiya waisiraeli waondoke. Mwenyezi Mungu akamwambiya Mose, Nyosha mkono wako juu mbinguni ili giza nene litokee nchini Misri, giza nene ambalo mtu ataweza kulipapasa. Basi Mose akanyosha mkono wake juu mbinguni, kukawa na giza nene kote nchini Misri kwa muda wa siku tatu. Watu hawakuweza kuonana wala kuondoka mahali walipokuwa kwa muda huo wa siku tatu. Lakini Waisraeli wote walikuwa na mwanga huko Gosheni walimokuwa wanakaa. Kisha Farao akamwita Mose akamwambia, nendeni mkamtumikie Mwenyezi Mungu. Watoto wenu pia wanaweza kwenda pamoja nanyi, lakini kondoo na mbuzi na ng'ombe wenu wabaki. Lakini Mose akamwambia ni lazima uturuhusu kuchukua wanyama wa dhabihu na sadaka za kuteketezwa ili tukamtambikie Mwenyezi Mungu Mungu wetu. Ng'ombe wetu ni lazima pia tuwachukue. Wala hakuna hata ukwato mmoja utakaobaki nyuma, kwa sababu kutoka katika mifugo yetu wenyewe tutamtumikia Mwenyezi Mungu Mungu wetu. Wala sisi hatujui ni mnyama yupi tutakayemtolea Mwenyezi Mungu dhabihu mpaka tutakapofika huko. Lakini Mwenyezi Mungu akamfanya Farao kuwa mkaidi, akakataa kuwaachia Waisraeli waondoke. Farao akamwambia Mose, toka mbele yangu, jihadhari sana Usije kuniona tena, maana siku utakapokuja tena mbele yangu utakufa. Mose naye akamwambia, sawa kama ulivyosema, sitakuja kukuona tena.