Kutoka sura ya kumi na moja Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, bado kuna pigo moja nitakalomletea Farao na nchi ya Misri. Baadaye atawaacheni muondoke hapa; tena atakapowaacheni muondoke yeye mwenyewe atawafukuza muondoke kabisa. Waambie Waisraeli sasa wasikie vizuri kwamba kila mmoja wao mwanamume kwa mwanamke ni lazima amuombe jirani yake vito vya fedha na dhahabu. Mwenyezi Mungu akawafanya Waisraeli wapendeke mbele ya Wamisiri. Tena Mose mwenyewe akawa mtu mashuhuri sana nchini Misri, na mbele ya maofisa wa Farao na watu wote. Mose akamwambia Farao, Mwenyezi Mungu asema hivi: panapo usiku wa manane leo nitapitia katikati ya nchi ya Misri. nitakapopita kila mzaliwa wa kwanza nchini Misri atakufa. Kuanzia mzaliwa wa kwanza wako wewe Farao ambaye ni mrithi wako hadi mzaliwa wa kwanza wa mtumwa wa kike anayesaga nafaka kwa jiwe. Hata wazaliwa wa kwanza wa mifugo nao wote watakufa. Kutakuwa na kilio kikubwa kote nchini Misri, kilio ambacho hakijapata kutokea wala hakitatokea tena. Lakini miongoni mwa Waisraeli hakuna mtu, mnyama au mbwa wao atakayepatwa na madhara yoyote, ili upate kutambua kwamba mimi Mwenyezi Mungu hubainisha kati ya Waisraeli na Wamisri. Mose akamalizia kwa kumwambia Farao, watumishi wako hawa Watanijia na kuinama mbele yangu kwa heshima wakinisihi niondoke nchini Misri, mimi pamoja na watu wote wanaonifuata. Baada ya hayo nitaondoka. Kisha Mose, huku akiwa amegadhabika, akaondoka kwa Farao. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Farao hatakusikiliza ili maajabu yangu yapate kuwongezeka nchini Misiri. Basi Mose na Aroni walifanya maajabu hayo yote mbele ya Farao, lakini Mwenyezi Mungu alimufanya Farao kuwa mkaidi, akakataa kuwaruhusu Waisiraeli waondoke nchini mwake.