ra basi, Mose akawaita wazee wote wa Waisraeli akawaambia, chagueni kila mmoja wenu kulingana na jamaa yake mwanakondoo na kumchinja kwa sikukuu ya Pasaka. Mtachukua majani ya usopo na kuyachovya katika damu ndani ya birika na kupaka vizingiti na miimo yote miwili ya milango ya nyumba zenu. Mtu yeyote asitoke nje ya nyumba usiku huo hadi asubuhi, maana mimi Mwenyezi Mungu nitapita kuwaua wa Misri. Lakini nitakapoiona damu iliyopakwa kwenye vizingiti na miimo ya nyumba zenu, Nitazipita na wala sitamruhusu mwangamizi kuingia katika nyumba zenu na kuwaua. Shikeni jambo hilo nyinyi na wazawa wenu kama agizo la milele. Mtakapoingia katika nchi ile ambayo mimi Mwenyezi Mungu nitawapa kama nilivyoahidi ni lazima kulitekeleza. Kila wakati watoto wenu watakapowauliza, Jambo hili lina maana gani?' ninyi mtawajibu, hii ni dhabihu ya Pasaka kwa heshima ya Mwenyezi Mungu, kwa sababu alizipita nyumba za Waisraeli nchini Misri alipowaua Wamisri, lakini sisi hakutuua Waisraeli. Wakainamisha vichwa na kumwabudu Mwenyezi Mungu. Kisha Waisraeli wakaenda wakafanya kama walivyoambiwa na Mose na Aroni, kulingana na amri ya Mwenyezi Mungu. Mnamo usiku wa manane, Mwenyezi Mungu aliwaua wazaliwa wa kwanza wote wa Misri. Wote walikufa tangu mzaliwa wafarao, wa kwanza wa Farao, mrithi wa ufalme hadi mzaliwa wa kwanza wa mfungwa gerezani hata wazaliwa wa kwanza wa wanyama nao walikufa. Basi Farao, watumishi wake na wakazi wote wa Misiri wakaamuka usiku, kukawa na kilio kikubwa nchini kote Misiri, kwa mana hakukuwa hata nyumba moja ambamo hakufa mutu. Hapo Farao akawaita Mose na Aroni usiku huwo huwo akawaambia, "Amkeni, ondokeni miongoni mwa watu wangu, nendeni nyinyi pamoja na hao wa Israeli, mkamtumikie Mwenyezi Mungu kama mlivyosema. Chukueni makundi yenu ya kondoo na ng'ombe, muondoke, niombeni na mimi baraka. Wamisri wakawahimiza Waisraeli waondoke haraka, wakisema, hakika Tutakufa sote. Tutakufa sote. Basi Waisraeli wakauchukuwa unga wawo uliyokandwa kabla haujatiwa chachu na mabakuli yawo yakukandiya wakiwa wamezifunga kwa nguwo na kubeba mabegani. Waisraeli walikuwa wamekwisha fanya kama Mose alivyowaagiza hapo awali, waliwawomba wa Misri wawapatie vito vya fedha, dhahabu na mavazi. Naye Mwenyezi Mungu alikwisha wafanya Waisraeli wapendwe na Wamisri. Nao Wamisri wakawapa kila kitu walichoomba. Ndivyo Waisraeli walivyowapokonya Wamisri mali yao.