Kutoka sura ya kumi na nne. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, waambie Waisraeli warudi nyuma, wapige kambi mbele ya Pihahirothi, kati ya mji wa Migdoli na bahari ya Shamu, mbele ya Baal Sefoni. Mtapiga kambi mbele yake karibu na bahari, maana Farao atafikiri hao Waisraeli wanatangatanga nalo jangwa limewazuia wasiweze kutoka hapo. Mimi nitamfanya Farao kuwa mkaidi naye atawafuatia, nami nitajipatia utukufu kwa kumwangamiza yeye na jeshi lake. Hapo Wamisiri watatambua kwamba mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Basi Waisiraeli wakafanya hivyo. Farao, mufalume wa Misiri, aliposikia kwamba Waisraeli wamekimbia, yeye na maofisa wake walibadili fikra zao, wakasema tumefanya nini kuachia Waisraeli waende zao wasitutumikie tena? Basi Farao akatayarisha gari lake la vita na jeshi lake, alichukua magari yake bora ya vita mia sita na magari yote mengine ya kivita ya Misri yakiongozwa na maofisa wa kijeshi. Mwenyezi Mungu akamfanya Farao mfalme wa Misri kuwa mkaidi, naye akawafuatia Waisraeli ambao walikuwa wameondoka Misri kwa ushupavu. Wa Misri pamoja na farasi wao wote, magari ya farasi ya vita na wapanda farasi wake waliwafuata Waisraeli wakawakuta wamepiga kambi kando ya bahari karibu na Pihahirothi mbele ya Baalsefoni. Waisraeli walipotazama na kumwona Farao akija na jeshi lake dhidi yao, walishikwa na hofu kubwa, wakamlilia Mwenyezi Mungu wakamwambia Mose: Je, hakukuwa na makaburi ya kutosha nchini Misri hata ukatuleta tufie huku jangwani? Ya nini umetufanya tutoke katika nchi ya Misri? Je, hatukukwambia mambo haya tulipokuwa bado Misri? Tulikwambia utuache tuendelee kuwatumikia wa Misri. Ingalikuwa afadhali kuwatumikia wa Misri kuliko kufia huku jangwani. Mose akawaambia Waisraeli, "Msiogope, kaeni imara. Leo mtaona jinsi Mwenyezi Mungu atakavyowaokoa. Maana hawa Wamisri mnaowaona leo hamtawaona tena. Mwenyezi Mungu atawapigania nyinyi, mnachotakiwa kufanya ni kutulia tu. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, kwa nini mnanililia? Waambie Waisraeli waendelee mbele. Inua fimbo yako na kuinyosha juu ya bahari. Maji yatagawanyika na Waisraeli wataweza kuvuka katikati ya bahari mahali pakavu. Mimi nitawafanya Wamisri kuwa wakaidi nao watawafuatia katikati ya bahari, nami nitajipatia utukufu kutokana na kuangamizwa kwa Farao na jeshi lake, magari yake ya vita pamoja na wapanda farasi wake, na nitatukuka kwa kumwangamiza Farao na jeshi lake pamoja na magari yake na wapanda farasi. Nao wa Misri watajua kwamba mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Basi Malaika wa Mungu aliyekuwa mbele ya kundi la Waisraeli aliondoka akakaa nyuma yao. Na ule mnara wa wingu pia uliondoka mbele ukasimama nyuma yao, ukakaa katikati ya Waisraeli na Wamisri. Lile wingu likawatia Wamisri giza, lakini likawaangazia Waisraeli usiku. Kwa hiyo makundi hayo mawili jeshi la Farao na kundi la Waisraeli hayakukaribiana usiku kucha. Mose akaunyosha mkono wake juu ya bahari, naye Mwenyezi Mungu akaisukuma bahari nyuma kwa upepo mkali toka mashariki. Upepo huo ulivuma usiku kucha, ukaigawa bahari sehemu mbili na katikati kukatokeza nchi kavu. Waisraeli wakapita katikati ya bahari mahali pakavu, kuta za maji zikiwa upande wao wa kulia na wa kushoto. Wamisri wakawafuata kwa kupitia nchi kavu iliyokuwa katikati ya bahari pamoja na farasi wao, magari yao ya vita na wapanda farasi wao wote. Karibu na mapambazuko, Mwenyezi Mungu aliliangalia jeshi la Wamisri kutoka katika ule mnara wa moto na ule mnara wa wingu, akalitia hofu kubwa. Aliyakwamisha magurudumu ya magari yao, yakawa yakienda kwa shida sana. Hapo Wamisri wakasema, tuwakimbie Waisraeli, Mwenyezi Mungu anawapigania Waisraeli dhidi yetu. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Nyosha mkono wako juu ya bahari ili maji ya rudi na kuwafunika wa Misri pamoja na magari yao na wapanda farasi wao. Basi Mose akaunyosha mkono wake juu ya bahari na kulipopambazuka Bahari ikarudia hali yake ilivyokuwa. Wamisri wakajaribu kuyakimbia maji, lakini Mwenyezi Mungu akawasukumizia baharini. Maji yakayafunika magari pamoja na wapanda farasi, jeshi lote la Farao lililokuwa limewafuatia Waisraeli likafa baharini, hakunusurika Misri hata mmoja. Lakini Waisiraeli walipita katikati ya bahari mahali pakavu kuta za maji zikiwa zimesimama upande wao wa kulia na wa wa na wa kushoto. Siku hiyo Mwenyezi Mungu aliwaokoa Waisiraeli mikononi mwa Wamisiri, nao Waisiraeli wakawaona Wamisiri wamelala ufuoni, wamekufa. Waisiraeli Walipowona tendo hilo la ajabu alilofanya Mwenyezimungu dhidi ya Wamisiri wakamuca, wakawa na imani na Mwenyezimungu na Mose mutumishi wake.