Kutoka sura ya kumi na sita. Jumuiya yote ya Waisraeli iliondoka ikafika jangwa la Sini, kati ya Elimu na Sinai. Hii ilikuwa siku ya kumi na tano ya mwezi wa pili tangu walipoondoka nchini Misri. Basi jumuiya yote ya Waisraeli ikamlalamikia Mose na Aroni huko jangwani, Laiti Mwenyezi Mungu angelituua tulipokuwa nchini Misri, ambako tulikaa tukala nyama na mikate hata tukashiba, lakini nyinyi mmetuleta huku jangwani kuiua jumuiya hii yote kwa njaa. Ndipo Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, mimi nitawanyeshea mikate kutoka mbinguni kila siku. Watu watatoka na kukusanya chakula cha siku hiyo. Kwa njia hii nitawajaribu, nione kama watazifuata sheria zangu au hawatazifuata. Lakini siku ya sita wakati watakapoandaa chakula walichokusanya, kiasi hicho kitakuwa mara mbili ya chakula cha kila siku. Basi Mose na Aroni wakawaambia watu wote wa Israeli, jioni mtatambua kwamba Mwenyezi Mungu ndiye aliyewatoa nchini Misri. Tena kesho asubuhi mtauona utukufu wa Mwenyezi Mungu, kwani ameyasikia manung'uniko muliyomnung'unikia. Sisi ni nani hata mutunung'unikiye? Tena Mose akasema, jioni Mwenyezi Mungu atawapeni nyama mule, na asubuhi atawapeni mikate mule mshibe, maana yeye ameyasikia manung'uniko muliomunung'unikia. Sisi ni nani hata mtunung'unikie? Musitunung'unikie sisi, bali mnung'unikieni Mwenyezi Mungu. Kisha Mose akamwambia Aroni, iambie jumuiya yote ya Waisraeli ikusanyike mbele ya Mwenyezi Mungu, kwani ameasikia manung'uniko yenu. Wakati Aroni alipokuwa akizungumza na jumuiya ya Waisraeli, watu wote walitazama huko jangwani. Na mara utukufu wa Mwenyezi Mungu ukaonekana mawinguni. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Nimeyasikia manung'uniko ya Waisraeli. Basi, waambie kwamba wakati wa jioni watakula nyama na asubuhi watakula mkate. Hapo ndipo mtakapotambua kuwa mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Basi, mnamo wakati wa jioni kukaja kware wengi wakafunika kambi ya Waisraeli. Asubuhi yake kukatokea umande ukatanda kando kando ya kambi yao. Umande huo ulipotoweka, kukabaki huko nyikani kitu kama mkate mwembamba na mwepesi. Waisraeli walipoona kitu hicho walishangaa, wakaulizana nini hiki? Hawakujua kilikuwa kitu gani. Basi Mose akawaambia, huu ni mkate ambao Mwenyezi Mungu amewapa mle. Mwenyezi Mungu ameamuru mfanye hivi, kila mtu na akusanye chakula kiasi anachoweza kula. Ataokota kiasi cha pishi moja kwa kila mtu hemani mwake. Basi Waisraeli wakafanya hivyo, na ikawa kwamba wengine waliokota kwa wingi na wengine kidogo lakini wote walipokipima kipimo walichookota katika pishi, waligundua kuwa aliyeokota kingi hakuwa na cha ziada na aliyeokota kidogo hakupungukiwa. Kila mmoja alikuwa ameokota kiasi alichoweza kula. Mose akawaambia watu, mtu yeyote asibakize chakula hicho mpaka asubuhi. Lakini watu hawakumusikiliza Mose. Baadhi yao walijibakiziya chakula mpaka asubuhi, lakini asubuhi chakula hicho kikawa kimeoza na kuwa na mabuu. Mose akawakasilikiya sana watu. Basi kila asubuhi walikusanya chakula, kila mutu kiyasi alichohitaji kula. Juwa lilipopanda juu na kuwa kali kile chakula kingine kiliyeyuka. Katika siku ya sita Waisraeli walikusanya chakula hicho maradufu, pishi nne kwa kila mtu. Basi wazee wote wa jumuiya ya Waisraeli walimwendea Mose wakamweleza jambo hilo. Mose akawaambia, hii ndio amri ya Mwenyezi Mungu Kesho ni siku rasmi ya mapumziko, ni sabato takatifu ya Mwenyezi Mungu. Basi nendeni mkapike au kuchemsha kile chakula mnachohitaji leo, na chakula kitakachosalia kiwekeni mpaka kesho. Basi wakafanya hivyo na kukiacha chakula kingine mpaka kesho yake, kama Mose alivyosema. Asubuhi yake waliona kwamba hakikuharibika wala kuwa na mabuu. Basi Mose akawaambia, kuleni chakula hicho kilichosalia, kwa sababu leo ni Sabato ya Mwenyezi Mungu. Leo hamtapata chakula huko nje. Kwa siku sita mtakuwa mkikusanya chakula hiki, lakini siku ya saba ambayo ni Sabato hakitakuwapo. Mnamo siku ya saba watu kadhaa walitoka kwenda kutafuta chakula, lakini hawakukipata. Hapo Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, mpaka lini mtakataa kuzitii amri na sheria zangu? Fahamuni kuwa mimi Mwenyezi Mungu nimewapa siku ya sabato ndiyo maana nikawapa chakula cha siku mbili mnamo siku ya sita. Basi pumzikeni kila mtu nyumbani mwake, mtu yeyote asitoke katika siku ya saba. Kwa hiyo watu walipumzika siku ya saba. Waisraeli walikiita chakula hicho mana. Kilikuwa kama mbegu za mtama mweupe na ladha yake ilikuwa kama mkate mwembamba uliotiwa asali. Mose akawaambia, hili ndilo agizo la Mwenyezi Mungu, chukueni kiasi cha pishi moja ya mana na kuiweka kwa ajili ya wazawa wenu ili waweze kuona chakula nilichowalisha jangwani wakati nilipowatoa nchini Misri. Mose akamwambia Aroni, "Chukua gudulia utie ndani pishi moja ya mana na kuiweka mbele ya Mwenyezi Mungu iwe kwa ajili ya wazawa wenu." Basi Aroni akaiweka mana mahali patakatifu mbele ya sanduku la agano ili ifadhiwe kama vile Mwenyezi Mungu alivyomwagiza Mose. Waisraeli walikula mana kwa muda wa miaka arobaini, mpaka walipofika katika nchi iliyofaa kuishi. Nchi iliyokuwako mpakani mwa Kanani ambako walifanya makao yao. Posho ya mana, kiasi cha pishi nne ilikuwa sehemu ya kumi ya kipimo cha kawaida kiitwacho efa.