Kutoka sura ya kumi na saba. Kutoka jangwa la Sini, jumuiya yote ya Waisraeli ilisafiri hatua kwa hatua kama alivyoamuru Mwenyezi Mungu. Watu wakapiga kambi huko Lefidimu, lakini huko hakukuwa na maji ya kunywa. Kwa hiyo watu wakamnung'unikia Mose wakisema, tupe maji ya kunywa. Mose akawauliza Mbona mnaninung'unikia? Mbona mnamjaribu Mwenyezi Mungu? Lakini wote walikuwa na kiu, wakamnung'unikia Mose wakisema kwa nini ulitutoa kule Misri, utuue kwa kiu sisi sote, na watoto wetu, na mifugo yetu? Basi Mose akamlilia Mwenyezi Mungu akisema, nitawafanyia nini watu hawa wako karibu kunipiga mawe. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, pita mbele ya watu hawa ukiwachukua wazee wao kadhaa. Chukua pia mkononi mwako ile fimbo uliyoipiga nayo mtoni Nili. Tazama, mimi nitasimama mbele yako mwambani pale Horebu, nawe utaupiga huo mwamba na maji yatabubujika kutoka humo, ili watu wote wapate kunywa. Basi Mose akafanya hivyo mbele ya wazee wa Israeli. Mahali hapo Mose akapaita Masa na Meriba, kwa sababu wa Israeli Walimunung'unikia na kumujaribu Mwenyezi Mungu wakisema, Je, kweli Mwenyezi Mungu yu pamoja nasi? Waamaleki walikuja kupigana na Waisraeli huko Refidimu. Mose akamwambiya, Yoshua, chaguwa wanaume uwende ukapigane na Waamaleki kesho. Nitasimama juu ya kilele cha kilima nikiishika mkononi mwangu ile fimbo ya Mungu. Basi Yoshua akafanya kama Mose alivyosema, akaenda kupigana na Waamaleki. Mose, Aroni na Huri wakapanda kilele cha kilima. Ikawa wakati wote Mose alipoinua mkono wake juu, wa Isiraeli walishinda na alipouteremsha Waamaleki walishinda. Lakini baada ya muda mikono ya Mose ilichoka. Kwa hiyo Aroni na Huri walichukua jiwe wakaliweka karibu na Mose, naye akaketi. Kisha wakaishika na kuinua mikono yake, mmoja akauinua mkono wa kulia na mwingine mkono wa kushoto. Hivyo mikono ya Mose ikabaki imara ikiwa imeinuliwa juu hadi jua lilipotua. Yoshua akawakatakata wa Amaleki. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, liandike jambo hili katika kitabu, liwe ukumbusho, tena kariri masikioni mwa Yoshua kwamba nitawafuta kabisa wa Amaleki duniani. Mose akajenga madhabahu na kuiita madhabahu hiyo Mwenyezi Mungu ni bendera yangu, akisema, Inueni juu bendera ya Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu atapigana na waamaleki kizazi hata kizazi.