Kutoka sura ya 24. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, Njoni kwangu wewe, Aroni, Nadabu na Abihu pamoja na wazee sabini wa Israeli, muniabudu kwa mbali. Wewe Mose peke yako ndiwe utakayenikaribia, lakini wengine wasije karibu. Na Waisraeli wasipande mlima pamoja nawe. Basi Mose akaenda na kuambia watu wote maneno na maagizo yote Mwenyezi Mungu aliyomwambia. Watu wote wakajibu kwa sauti moja, Mambo yote aliyosema Mwenyezi Mungu tutayafanya. Mose akayandika maagizo yote ambayo Mwenyezi Mungu alimpa. Kisha akaamka asubuhi na mapema akajenga madhabahu chini ya mlima na kusimamisha nguzo kumi na mbili kulingana na idadi ya makabila kumi na mbili ya Israeli. kisha Akawatuma vijana wa Waisraeli wamutoleye Mwenyezi Mungu sadaka za kuteketezwa na kumuchinjiya sadaka za amani za ng'ombe. Mose akachota nusu ya damu ya wanyama hao na kuiweka katika mabirika. Na nusu nyingine akairashiya ile madhabahu. Kisha akachukuwa kitabu cha agano la Mwenyezi Mungu, akakisoma mbele ya watu. Nao wakasema, hayo yote aliyoyasema Mwenyezi Mungu tutayafanya, nasi tutakuwa watiifu. Mose akaichukua ile damu na kuwanyunyizia watu akisema, hii ndiyo damu ya agano ambalo Mwenyezi Mungu amelifanya nanyi kufuatana na maneno haya yote. Kisha Mose Aroni Nadabu na Abihu na wazee sabini wa Israeli wakapanda mlimani wakamuona Mungu wa Israeli chini ya miguu yake kulikuwa na kitu kama sakafu ya mawe ya rangi ya samawati kikiwa safi kama mbingu angavu na Mungu hakuwadhuru hao viongozi wa watu wa Israeli walimuona Mungu Wakala na kunywa. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, njo kwangu juu mlimani ungoje huko, mimi nitakupa vibao vya mawe vyenye sheria na amri nilizoandika kwa ajili ya kuwafunza Waisraeli. Basi Mose akaondoka pamoja na Yoshua mtumishi wake, akaenda kwenye mlima wa Mungu. Mose aliwaambia wale wazee, tungojeni hapa mpaka tutakapowarudia. Aroni na Huri wako pamoja nanyi, yeyote aliye na tatizo na waende wao. Basi Mose akaenda mlimani, na wingu likaufunika mlima utukufu wa mwenyezi mungu ukatuwa juu ya mulima sinai na wingu likaufunika mulima kwa muda wa siku sita siku ya saba mungu akamwita mose kutoka katikati ya lile wingu utukufu wa mwenyezi mungu uliwonekana mbele ya macho ya watu wa Israeli kama moto unaowaka juu ya mulima mose akaingiya ndani ya lile wingu akapanda mulimani Alikaa huko kwa muda wa siku arobaini mchana na usiku.