Kutoka sura ya arobaini. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose: Mnamo siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza utalisimika hema takatifu la mkutano. Ndani ya hema hilo utaweka lile sanduku la ushuhuda, kisha weka pazia mbele yake. Utaingiza meza na kupanga vyombo vyake juu. Utaingiza kile kinara pia na kuziweka taa zake juu yake. Madhabahu ya dhahabu ya kufukizia ubani utaiweka mbele ya sanduku la ushuhuda. Kisha utatundika pazia kwenye mlango wa hema takatifu ile. Madhabahu ya kuteketezea sadaka utaiweka mbele ya mlango wa hema takatifu la mkutano. Birika la kutawadhia utaliweka katikati ya hema la mkutano na madhabahu na kulijaza maji. Utazungushia ua na kutundika pazia penye lango lake. Kisha utaliweka wakfu hema takatifu pamoja na vyombo vyake vyote, kwa kuvipaka yale mafuta ya kupaka nalo, na litakuwa takatifu. Halafu utaiweka wakfu madhabahu ya kuteketezea sadaka na vyombo vyake vyote, kwa kuipaka mafuta nayo, na itakuwa takatifu kabisa. Birika la kutawadhia na tako lake pia utaliweka wakfu kwa namna hiyo hiyo. Utamwita Aroni na wanawe waje mlangoni mwa hema la mkutano. Kisha uwatawadhe, mvike Aroni yale mavazi matakatifu, utampaka mafuta na kumweka wakfu ili aweze kunitumikia kama kuhani. Waite wanawe na kuwavisha zile kanzu, kisha wapake mafuta kama ulivyompaka baba yao, ili nao pia wanitumikie kama makuhani. Kupakwa mafuta huku kutawaingiza katika ukuhani wa kudumu katika vizazi vyao vyote. Basi Mose alitekeleza kikamilifu kabisa maagizo yote ya Mwenyezi Mungu. Mnamo siku ya kwanza ya mwezi wa kwanza mwaka wa pili baada ya kutoka Misri, hema la mkutano lilisimikwa. Mose aliweka vikalio vyake, akainua mbao zake, akashikamanisha pau zake na kusimamisha nguzo zake. Alitandaza pazia juu ya hema takatifu na kuweka kifuniko cha hema juu yake kama alivyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Kisha alichukua vile vibao viwili vya mawe na kuviweka katika lile sanduku. Aliipitisha ile mipiko katika vikonyo vya sanduku na kukiweka kiti cha rehema juu yake, kisha akaliweka lile sanduku la maamuzi ndani ya hema na kutundika paziya, na kwa namuna hiyo akalisitiri sanduku la maamuzi kama alivyoamuriwa na Mwenyezi Mungu. Aliweka meza ndani ya hema la mukutano upande wa kasikazini, sehemu ya nje ya paziya, na juu yake akaipanga mikate iliyotolewa kwa Mwenyezi Mungu kama alivyoamuriwa na Mwenyezi Mungu. Alikiweka kinara ndani ya hema la mukutano upande wa kusini mukabala wa meza, humo mbele ya Mwenyezi Mungu akaziwasha taa zake kama alivyoamuriwa na Mwenyezi Mungu. Aliiweka ile madhabahu ya dhahabu katika hema mbele ya pazia na kufukiza ubani wenye harufu nzuri juu yake kama alivyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Alitundika pazia kwenye mlango wa hema takatifu, akaweka hapo langoni mwa hema takatifu madhabahu ya sadaka za kuteketezwa. Akatolea juu yake sadaka ya kuteketezwa na sadaka ya nafaka, kama alivyoamriwa na Mwenyezi Mungu. Aliliweka birika la kutawadhia katikati ya hema la mkutano na madhabahu na kutia maji ya kutawadha. Mose, Aroni na wanawe wote walinawa mikono na miguu yao humo. Kila walipoingia ndani ya hema au walipokaribia ile madhabahu walinawa, kama Mose alivyoamuriwa na Mwenyezi Mungu. Mwishowe Mose akatengeneza ua kulizunguka hema takatifu na madhabahu na kuweka pazia kwenye lango la ua. Hivyo Mose akaikamilisha kazi yote. Kisha lile wingu likalifunika lile hema la mkutano na utukufu wa Mwenyezi Mungu ukalijaza hema. Mose alishindwa kuingia ndani ya hema la mkutano kwa sababu hilo wingu lilikaa juu yake na utukufu wa Mwenyezi Mungu ukajaa humo. Katika safari zao zote, Waisraeli hawakuanza safari kamwe, isipokuwa wakati wingu hilo lilipoinuliwa kutoka juu ya hema. Kama wingu hilo halikuinuliwa, wao hawakuanza safari, walingoja mpaka wakati lilipoinuliwa. Katika safari zao zote Waisraeli waliweza kuliona lile wingu la Mwenyezi Mungu juu ya hema wakati wa mchana, na ule moto ukiwaka juu yake usiku.