Walawi sura ya 19. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, iambia jumuiya yote ya watu wa Israeli hivi: ni lazima muwe watakatifu, kwani mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu ni mtakatifu. Kila mmoja wenu ni lazima amuheshimu mama yake na baba yake na kuzishika sabato zangu. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Msizigeukie sanamu za miungu wala msijitengeneze sanamu za kusubu za miungu. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wenu mnaponitolea mimi mwenyezi mungu sadaka za amani mtanitolea kama itakiwavyo ili mpate kukubaliwa sadaka hiyo ni lazima iliwe siku hiyo hiyo inapotolewa au kesho yake chochote kinachobaki hadi siku ya tatu, ni lazima kiteketezwe kwa moto. Kama sehemu ya nyama yake italiwa siku ya tatu, tendo hilo ni chukizo na sadaka hiyo haitakubaliwa, na yatakayekula nyama hiyo ni lazima wajibike uovu wake, kwa sababu amekitia najisi kitu kitakatifu cha Mwenyezi Mungu. Mtu huyo atatengwa na watu wake. Utakapovuna mavuno ya nchi yako, usivune kabisa hadi mpakani mwa shamba, wala usirudi nyuma kukusanya mabaki. Msirudie kukusanya kila kitu katika shamba la mizabibu, wala usiokote zabibu zilizoanguka chini; utawaachia masikini na wageni. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Msiibe, msidanganye, wala kuambia na uongo. Msiyape uongo kwa jina langu, hata kulikufuru jina la Mungu wenu. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Usimdhulumu jirani yako wala kumwibia. Mshahara wa mtu aliyeajiriwa usikae kwako kwa usiku kucha hadi asubuhi. Usimlaani kiziwi wala kuweka kizuizi mbele ya kipofu, bali umche Mungu wako. Mimi ndini Mwenyezi Mungu. Unapotoa hukumu, amuweni kwa haki, usimpendelee masikini wala kumwogopa mwenye cheo, bali ni lazima kumwamua jirani kwa haki. Kamwe usipite pite ukiwachongea watu wa jamaa yako. Usiatie maisha ya jirani yako katika hatari ya kifo kwa maneno yako. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Usimwekee kisasi ndugu yako moyoni mwako, bali upatane daima na jirani yako, ili usije ukatenda dhambi. Usijilipize kisasi au kuwa na kinyongo dhidi ya wazawa wa watu wako, bali umpende jirani yako kama unavyojipenda wewe mwenyewe. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Ya kupasa kuyashika masharti yangu. Usiiache mifugo yako ipandwe na wanyama wa aina nyingine. Shambani mwako usipande mbegu za aina mbili. Usivae vazi lililofumwa kwa aina mbili za nguo. Mwanamume akilala na mwanamke mtumwa ambaye ameposwa na mwanamume mwingine, lakini bado hajakombolewa wala kupewa uhuru, uchunguzi ufanywe, lakini wasi wawe kwa sababu mwanamke huyo hakuwa bado huru. Mwanamume huyo ataleta mbele ya hema la mkutano sadaka yake ya kondoo dume ya kuondoa hatia na kunitolea mimi Mwenyezi Mungu. Kuhani atamfanyia ibada ya upatanisho kwa kutumia kondoo huyo mbele ya Mwenyezi Mungu kwa ajili ya dhambi aliyotenda, naye atasamehewa dhambi hiyo aliyotenda. Mtakapofika katika nchi ya Kanaani na kupanda aina zote za miti ya matunda, matunda hayo Hamtayala, hamtaruhusiwa kuyala kwa muda wa miaka mitatu. Mnamo mwaka wa nne matunda yake yote yatakuwa matakatifu, yatatolewa kuwa sadaka ya sifa kwa Mwenyezi Mungu. Lakini matunda ya kuanzia mwaka wa tano hayo mnaweza kula, na mavuno yenu yataongezeka. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wenu. Musile nyama yoyote yenye damu. Musipige bao wala kufanya uchawi. Nywele zenu musizikate pembeni wala kunyoa ndevu zenu. Msijitie alama zozote mwilini mwenu kwa ajili ya kuomboleza au kujikatakata mwilini au kujichanja chale. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Usimchafue binti yako kwa kumfanya kahaba, nchi nzima isije ikaangukia katika ukahaba na hivyo kujaa uovu. Mtazishika sabato zangu na kupaheshimu mahali pangu patakatifu. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Msiwaendee waaguzi wa mizimu wala wachawi ili kuwaomba wawaagulie, na hivyo mkajitia najisi. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Wapo mbele ya mzee, ni lazima usimame ili kumpa heshima yake, nawe mche Mungu wako. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu. Kama kuna mgeni katika nchi yako, usimutendeli baya. Huyo mgeni anayekaa nawe atakuwa kwako kama mwenyeji, nawe utampenda kama unavyojipenda mwenyewe, kwa kuwa nawe ulikuwa mgeni katika nchi ya Misiri. Mimi timi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Usikose kamwe kuamua kwa haki. Kuhusu vipimo vya urefu, uzito na ujazo, ni lazima mtumie mizani halali na vipimo vilivyo halali. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wenu, niliyowatoa katika nchi ya Misri. Ni lazima kuyashika na kuyatekeleza masharti yangu na maagizo yangu. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu.