Walawi, sura ya 23. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, waambie Waisraeli hivi: katika sikukuu zangu mimi Mwenyezi Mungu ambazo zimepangwa mtakuwa na mkutano mtakatifu. Sikukuu ambazo nimepanga ni hizi: Kutakuwa na siku sita za kufanya kazi, lakini siku ya saba ni Sabato. Siku hiyo ni ya mapumziko rasmi, hamtafanya kazi na mtakuwa na mkutano mtakatifu. Siku hiyo ya saba hamtafanya kazi. Hiyo ni Sabato ambayo ni wakfu kwangu mimi Mwenyezi Mungu katika maskani yenu yote. Sikukuu nyingine zangu mimi Mwenyezi Mungu ambazo mtakuwa na mkutano mtakatifu zitafanyika katika nyakati zifuatazo zilizopangwa. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, jioni ya siku ya kumi na nne ya mwezi wa kwanza mtaadhimisha kwa heshima yangu mimi Mwenyezi Mungu, siku sikukuu ya Pasaka. Siku ya kumi na tano ya mwezi huo huo, sikukuu ya mikate isiyotiwa chachu itaanza kwa muda wa siku saba mtakula mikate isiyotiwa chachu. Katika siku ya kwanza mtakuwa na mkutano mtakatifu, siku hiyo msifanye kazi. Kwa muda wa siku hizo zote saba mtanitolea mimi Mwenyezi Mungu sadaka za kuteketezwa kwa moto. Katika siku ya saba mtafanya mkutano mtakatifu, msifanye kazi. Waambie Waisraeli hivi: mtakapoingia katika nchi ambayo ninawapeni, mkavune mazao yake Mtamletea kuhani mganda wa mavuno ya kwanza. Kuhani atafanya nayo ishara ya kunitolea siku inayofuata siku ya Sabato, ili mpate kukubaliwa. Siku hiyo mnapofanya ishara ya kutoa huo mganda mbele yangu mtanitolea mimi Mwenyezi Mungu sadaka ya kuteketezwa ya mwanakondoo dume kwa mwaka mmoja asiye na dosari. Pamoja na sadaka hiyo mtatoa sadaka ya nafaka ya kilo mbili za unga laini uliochanganywa na mafuta ambayo mtanitolea mimi Mwenyezi Mungu kwa moto na harufu yake itanipendeza. Sadaka yake ya kinywaji ni lita moja ya divai. Kabla ya siku hiyo ya kuniletea mimi Mungu wenu sadaka hiyo, hamruhusiwi kula mazao ya kwanza ya mavuno yenu yawe mabichi, yamekaangwa au yameokwa kuwa mikate. Hili ni sharti la kufuata milele katika vizazi vyenu, mahali popote mtakapoishi. Mtahesabu majuma saba kamili tangu siku ile inayofuata Sabato ile ambapo mtaleta mganda wa sadaka ya kunitolea kwa ishara mimi Mwenyezi Mungu. Mnamo siku ya hamsini siku ya pili ya sabato ya saba mtanitolea mimi Mwenyezi Mungu sadaka ya nafaka mpya. Kila jamaa italeta mikate miwili ya sadaka ya kutoa kwa ishara mbele yangu mimi Mwenyezi Mungu. Kila mkate ni lazima uwe umetengenezwa kwa kilo mbili za unga laini uliotiwa chachu, na huo mtanitolea mimi Mwenyezi Mungu, ukiwa ni matoleo ya malimbuko yenu. Pamoja na hayo, mtatoa wanakondoo saba wa mwaka mmoja, fahali mchanga mmoja na kondoo dume wawili. Wanyama hao watakuwa sadaka ya kuteketezwa pamoja na sadaka ya nafaka na sadaka za kinywaji. Harufu ya sadaka hizi itanipendeza mimi, Mwenyezi Mungu. Mtatoa beberu mmoja wa sadaka ya kuondoa dhambi na wanakondoo dume wawili kwa mwaka mmoja kwa ajili ya sadaka za amani. Kuhani atavipitisha mbele yangu mimi Mwenyezi Mungu, iwe sadaka ya kutoa kwa ishara, pamoja na mkate wa mavuno ya kwanza na wale wana kondoo wawili. Vitu hivyo ni vitakatifu kwa Mwenyezi Mungu navyo na vitakuwa kwa matumizi ya kuhani tu. Siku hiyo hiyo mtatoa ilani ya mkutano mtakatifu, msifanye kazi. Hili ni sharti la kufuata milele katika vizazi vyenu vyote katika makazi yenu. Unapovuna mavuno yako shambani, kamwe usivune kabisa hadi mpakani mwa shamba lako, wala usirudi nyuma kukusanya masalio. Utawaachia hayo maskini na wageni. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, waambie watu wa Israeli hivi: siku ya kwanza ya mwezi wa saba mtaadhimisha siku ya mapumziko rasmi, siku ya ukumbusho itakayotangazwa kwa muliyo wa tarumbeta na kufanya mukutano mutakatifu. Msifanye kazi siku hiyo, na ni lazima mnitolee mimi Mwenyezi Mungu sadaka ya kuteketezwa kwa moto. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, siku ya kumi ya mwezi huu wa saba ni siku ya upatanisho. Siku hiyo ni siku ya kuwa na mkutano mtakatifu. Mtafunga na kutoa sadaka anazotolewa Mwenyezi Mungu kwa moto. Msifanye kazi zenu zozote za kawaida siku hiyo. Siku hiyo ni siku ya upatanisho. Siku ya kuwafanyieni upatanisho mbele ya Mwenyezi Mungu Mungu wenu. Mtu yeyote asiyefunga siku hiyo ni lazima tengwe mbali na watu wake. Mtu yeyote atakayefanya kazi yoyote siku hiyo Nitamwangamiza kutoka watu wake. Msifanye kazi hili. Ni sharti la kufuata milele katika vizazi vyenu na katika maskani yenu yote. Siku hiyo itakuwa kwenu sabato ya mapumziko rasmi na mtafunga siku ya Sabato ni siku ya kumi ya mwezi huo, tangu jioni hadi jioni inayofuata. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, waambie Waisraeli hivi: tangu siku ya kumi na tano ya mwezi huo wa saba mtamfanyia Mwenyezi Mungu sikukuu ya vibanda kwa muda wa siku saba. Hiyo ni sikukuu ya Mwenyezi Mungu. Siku ya kwanza ya siku hizo saba mtakuwa na mkutano mtakatifu na msifanye kazi. Kwa muda wa siku saba mtatoa sadaka anazopewa Mwenyezi Mungu kwa moto. Siku ya nane mtakuwa na mkutano mtakatifu na kumtolea Mwenyezi Mungu sadaka ya kuteketezwa. Mkutano huo ni mtakatifu. Siku hiyo msifanye kazi. Hizo ndizo siku kuu za Mwenyezi Mungu zilizopangwa ambazo mtatoa ilani kuwe na mkutano mtakatifu wa kumtolea Mwenyezi Mungu sadaka zitolewazo kwa moto sadaka za kuteketezwa na sadaka za nafaka, dhabihu na sadaka za kinywaji, kila mmoja katika siku yake maalumu. Sadaka hizo, sadaka hizo ni pamoja na zile mnazonitolea mimi Mwenyezi Mungu siku ya Sabato kama vile pia dhabihu zenu za kawaida, dhabihu za kutimiza nadhiri zenu na sadaka zenu za hiari mnazonitolea mimi Mwenyezi Mungu. Baada ya kuvuna mashamba yenu, mtafanya sikukuu kwa muda wa siku saba tangu siku ya kumi na tano ya mwezi wa saba. Siku ya kwanza itakuwa siku ya mapumziko na hata siku ya nane. Katika siku ya kwanza, mtachukua matunda ya miti yenu mizuri, matawi ya mitende, matawi yenye majani mengi na matawi ya miti iotayo kando-kando ya mto. Nanyi mtafanya sherehe mbele ya Mwenyezi Mungu Mungu wenu kwa siku saba. Kila mwaka ni lazima kuadhimisha sikukuu hii kwa muda wa siku saba kwa heshima ya Mwenyezi Mungu. Hili ni sharti la kufuata milele katika vizazi vyenu. Mtaifanya katika mwezi wa saba. Kwa muda wa siku saba mtaishi katika vibanda. Wakazi wote wa Israeli wataishi katika vibanda wakati huo. Jambo hilo litavijulisha vizazi vyenu kuwa nilipowatoa babu zenu nchini Misri niliwafanya waishi katika vibanda. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wenu. Mose akawatangazia Waisraeli Sikukuu za Mwenyezi Mungu zilizopangwa.