Hesabu, Hesabu sura ya kumi. Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, Tengeneza tarumbeta mbili kwa fedha iliyofuliwa. Utazitumia tarumbeta hizo wakati wa kuwaita watu na wakati wa kuvunja kambi. Tarumbeta zote mbili zikipigwa pamoja, watu wote watakusanyika karibu nawe mbele ya lango la hema la mkutano. Lakini kama ikipigwa tarumbeta moja tu, basi ni viongozi tu wa makabila ya Israeli watakaokusanyika karibu nawe. Ishara hiyo ikitolewa kwa kupiga tarumbeta, wakazi wa kambi za mashariki wataanza safari. Ishara hiyo ikipigwa mara ya pili, wale wa kambi za upande wa kusini wataanza kuondoka. Ishara hiyo ya tarumbeta itatolewa kila wakati wa kuanza safari, lakini wakati wa kuwaita watu wakusanyike pamoja tarumbeta zitapigwa kwa njia ya kawaida. Wazao wa Aroni makuhani ndio watakaopiga tarumbeta hizo. Utaratibu huo utafuatwa daima katika vizazi vyenu vyote. Wakati wa vita nchini mwenu, dhidi ya adui wanaowashambulia Mtatoa ishara ya vita kwa kupiga tarumbeta hizi ili Mwenyezi Mungu Mungu wenu apate kuwakumbuka na kuwaokoa na adui zenu. Hali kadhalika, katika siku zenu za furaha, kama vile sikukuu za mwandamo wa mwezi na sikukuu nyinginezo, mtazipiga tarumbeta hizi. Wakati mnapotoa sadaka zenu za kuteketezwa na dhabihu za sadaka zenu za amani, hapo mimi Mungu wenu nitawakumbukeni. Mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wenu. Mnamo siku ya ishirini ya mwezi wa pili Mwaka wa pili tangu watu wa Israeli walipoondoka Misri, wingu lililokuwa juu ya hema la maamuzi liliinuliwa, nao Waisraeli wakaanza safari yao kutoka jangwa la Sinai. Wingu hilo lilipaa na hatimaye likatua katika jangwa la Parani. Kwa mara ya kwanza Waisraeli walifunga safari hiyo. Kwa amri ya Mwenyezi Mungu, kama ilivyotolewa na Mose, wale waliokuwa chini ya bendera ya kikosi cha kabila la Yuda walitangulia, kundi moja baada ya jingine. Kiongozi wao alikuwa na Shoni mwana wa Aminadabu. Nethaneli mwana wa Suari alikuwa kiongozi wa kikosi cha kabila la Isakari. Naye Eliabu mwana wa Heloni alikuwa kiongozi wa kikosi cha kabila la Zebuluni. Kisha hema lilishushwa na watu wa ukoo wa Gershoni na wa Merari ambao walilibeba, walianza kuondoka. Alafu watu waliokuwa chini ya bendera ya kikosi kilichoongozwa na kabila la Reubeni walifuata, kundi moja baada ya jingine. Kiongozi wao alikuwa Elisuri mwana wa Shedeuri. Shelumieli mwana wa Suri Shadai aliliongoza kabila la Simeoni, naye Eliasafu mwana wa Deweli aliliongoza kabila la Gadi. Isha walifuata watu wa ukoo wa Kohathi wakiwa wamebeba vyombo vitakatifu. Walipowasili hema lilikuwa limekwisha simikwa. Baada ya hao walifuata watu waliokuwa chini ya bendera ya kikosi kilichoongozwa na kabila la Efraimu, kundi moja baada ya jingine. Kiongozi wao alikuwa Elishama Mwana wa Amihudi. Gamalieli mwana wa Pedasuri aliliongoza kabila la Manase. Naye Abidani mwana wa Gideoni aliliongoza kabila la Benyamini. Mwisho wale waliokuwa chini ya bendera ya kikosi kilichoongozwa na kabila la Dani waliokuwa kama walinzi nyuma ya vikosi vyote walisafiri kundi moja baada ya jingine. Hawa waliongozwa na Ahiezeri mwana wa Amishadai. Pagieli mwana wa Okrani aliliongoza kabila la Asheri, naye Ahira mwana wa Enani aliliongoza kabila la Naftali. Huu basi ndiyo utaratibu waliofuata wa Israeli kulingana na makundi yao kila wakati walipovunja kambi na kuanza kusafiri tena. Mose alimwambia shemeji yake Hobabu mwana wa Reweli Mmidiani mkwe wake, sisi tunasafiri kwenda mahali ambapo Mwenyezi Mungu amesema nitawapa ninyi mahali hapo basi twende pamoja nasi, tutakutendea mema, maana Mwenyezi Mungu ameahidi kutupa sisi wa Israeli fanaka. Lakini Hobabu akajibu, mimi sitafuatana nai, ila nitarudi katika nchi yangu na kwa jamaa zangu. Mose akamwambia, tafadhali usituwache maana wewe unajua mahali tunapoweza kupiga kambi jangwani, na unaweza kuwa kiongozi wetu tena. Ukiandamana nasi, chochote chema atakachotutendea Mwenyezi Mungu ndicho utakachotendewa nawe pia. Basi watu wakasafiri toka Sinai, mlima wa Mwenyezi Mungu, mwendo wa siku tatu. Sanduku la agano la Mwenyezi Mungu liliwatangulia mwendo wa siku tatu ili kuwatafutia mahali pa kupigia kambi. Kila walipo safiri kutoka kambi moja hadi nyingine, wingu la Mwenyezi Mungu lilikuwa juu yao mchana. Kila wakati sanduku lilipo safiri kwenda mbele, Mose alisema inuka, e ee Mwenyezi Mungu. Uwatawanye adui zako na hao wanaokuchukia uwafanye wakimbie kutoka mbele yako. Na kila wakati liliposimama, Mose alisema warudie, Ee Mwenyezi Mungu, hawa maelfu na maelfu ya Israeli.