Hesabu, sura ya kumi na moja. Watu walianza kumlalamikia kumulalamikiya Mwenyezi Mungu juu ya taabu zao. Mwenyezi Mungu aliposikia, alishikwa na hasira. akawapelekea moto. Moto huo uliwaka kati yao na kuchoma upande mmoja wa kambi. Watu wakamlilia Mose. Naye akamuomba Mwenyezi Mungu na moto huo ukazimika kwa hiyo mahali hapo pakaitwa Tabera kwa sababu hapo moto wa Mwenyezi Mungu uliwaka kati ya watu. Miongoni mwa Waisraeli kulikuwa na kundi fulani lililoandamana nao nawo ambalo lilikuwa na hamu kubwa ya chakula kingine. Waisraeli kwa mara nyingine walilia wakisema, Laiti kama tungeweza Kupata nyama ya kula. Tunakumbuka samaki tuliyokula katika Misri bila malipo. Matango, matikiti, mboga, vitunguu na vitunguu sumu. Lakini sasa nguvu zimetuishia. Na hakuna chakula kingine isipokuwa hii mana tu. Mana ilikuwa kama punje za mtama. Rangi yake ilikuwa kama ya bedoza. Watu walizunguka zunguka na kuikusanya kisha waliisaga kwa mawe ya kusagia au waliitwanga kwa vinu halafu waliitokosa vyunguni na kutengeneza maandazi. Ladha yake ilikuwa kama ya maandazi yaliyokaangwa kwa mafuta. Umande ulipoanguka kambini wakati wa usiku, mana pia ilianguka pamoja na huo umande. Mose alisikia watu wakilia katika familia zote, kila mtu penye lango la hema lake. Basi hasira ya Mwenyezi Mungu iliwaka sana, naye Mose alichukizwa. Ndipo Mose alipomwambia Mwenyezi Mungu, kwa nini unanitendea vibaya mimi mtumishi wako? Mbona hupendezwi nami kwa nini umenitwika mzigo wa kuwatunza watu wote hawa? Je, ni mimi niliyewazaa hata ukaniambia niwabebe kifuani pangu kama mlezi abebavyo mtoto mchanga, na kuwapeleka mpaka nchi uliyoapa kuwapa babu zao? Nitapata wapi nyama ya kuwalisha watu hawa wote? Maana wanalia mbele yangu wakisema, tupe nyama tule siwezi kuwatunza watu wote hawa peke yangu. Hilo ni jukumu kubwa mno kwangu. Ikiwa hivi ndivyo utakavyonitenda, afadhali uniue mara moja. Kama ninapata kibali mbele yako, usiniache niikabili taabu yangu. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, wakusanyeni wazee sabini wa Israeli ambao wewe unajua wanaheshimiwa na kukubaliwa na watu kuwa viongozi. Walete kwenye hema la mkutano, wasimame karibu nawe. Nitashuka huko na kuzungumza nawe, nitachukua sehemu ya roho niliyokupa niwape watu hao nao watabeba jukumu la kuwatunza watu hawa pamoja nawe, usije ukaubeba mzigo huo peke yako. Sasa waambie watu hivi: jitakaseni kwa ajili ya kesho, mtakula nyama. Mwenyezi Mungu amesikia mkilia na kusema kuwa hakuna wa kuwapeni nyama, na kwamba hali yenu ilikuwa nzuri zaidi mlipokuwa Misri. Sasa Mwenyezi Mungu atawapeni nyama, nanyi sharti muile. Mtakula nyama si kwa muda wa siku moja tu au mbili au tano au kumi au ishirini bali kwa muda wa mwezi mzima mtaila, hadi iwatoke puani, mpaka muikinai. Yote hayo ni kwa sababu mmemkataa Mwenyezi Mungu aliye hapa hapa miongoni mwenu na kulia mbele yake mkisema, kwa nini tulitoka Misri? Lakini Mose alimwambia Mwenyezi Mungu, idadi ya watu ninawaongoza hapa ni mia sita elfu waendao kwa miguu, nawe wasema nitawapa nyama ya kuwatosha mwezi mzima. Je, panaweza kuchinjwa kondoo na ng'ombe wa kuwatosheleza? Je, samaki wote baharini wavuliwe kwa ajili yao? Mwenyezi Mungu akamjibu Mose, je, Uwezo wangu umepungua? Utaona basi kama neno langu litakuwa la kweli kwako au la. Basi Mose akaenda na kuwajulisha watu yale aliyosema Mwenyezi Mungu, kisha akakusanya wazee sabini kutoka miongoni mwa wazee viongozi, nao akawaweka kando kando kuizunguka hema. Hapo Mwenyezi Mungu akashuka katika wingu na kuzungumza naye. Halafu akatwaa sehemu ya roho aliyokuwa amempa Mose, akawapa kila mmoja wa wale wazee sabini. Walipoingiwa na roho huyo, wazee hao walianza kutoa unabii, lakini hawakurudia kufanya hivyo. Wazee wawili kati ya wale sabini waliochaguliwa, Eldadi na Medadi, walikuwa wamebaki kambini wenzao walipokwenda kwenye hema. Roho iliwajia humo humo kambini, wakaanza kutoa unabii mahali walipokuwa. Kijana mmoja alitoka mbio na kumwambia Mose, Eldadi na Medadi wanatoa unabii kambini. Hapo Yoshua mwana wa Nuni ambaye alikuwa msaidizi wa Mose tangu ujana wake akamwambia Mose, Bwana wangu, wakataze. Lakini Mose akamjibu, Je, unaona wivu kwa ajili yangu? Laiti Mwenyezi Mungu angewapa watu wake wote roho yake nao wakawa manabii. Kisha Mose alirudi kambini pamoja na wale wazee sabini wa Israeli. Baadaye Mwenyezi Mungu akavumisha upepo kwa ghafla, ukaleta kware kutoka baharini na kuwafanya watuwe kando ya kambi mwendo wa siku moja hivi kila upande kuizunguka kambi, wakirundikana chini karibu mita moja hivi kwenda juu. Basi siku hiyo yote kutwa kucha na siku iliyofuata watu walishughulika kukusanya kware. Hakuna mtu aliyekusanya chini ya kilo elfu moja. Wakawaanika kila mahali kandokando kando ya kambi ili wawakaushe.