Hesabu sura ya kumi na mbili. Kisha Miriamu na Aroni walianza kumsema vibaya Mose, kwa sababu ya mwanamke mkushi aliyekuwa amemwoa. Wakasema hivi, kwani Mwenyezi Mungu amezungumza kwa kumwagiza Mose peke yake? Je, hajazungumza nasi pia? Mwenyezi Mungu aliyasikia maneno hayo. Mose alikuwa mutu munyenyekevu kuliko watu wengine wote waliyokuwa duniani. Halafu gafula, Mwenyezi Mungu akawaambiya Mose, Aroni na Miriamu, njoni katika hema la mukutano nyenyi watatu. Basi wote watatu wakayenda kwenye hema la mukutano. Hapo Mwenyezi Mungu akashuka katika nguzo ya wingu, akasimama kwenye mlango wa hema, akawaita Aroni na Miriamu. Wote wawili wakasogea mbele. Kisha Mwenyezi Mungu akawaambia, sikilizeni maneno yangu. Kama kuna nabii na miongoni mwenu, mimi Mwenyezi Mungu hujifahamisha kwake katika maono na kuongea naye katika ndoto, lakini kumhusu mtumishi wangu Mose hali ni tofauti kabisa. Yeye ana jukumu la kuwatunza watu wangu wote, mimi huongea naye ana kwa ana wazi wazi na si kwa kutumia mafumbo. Yeye uliona umbo langu mimi Mwenyezi Mungu. Kwa nini basi hamukuogopa kusema vibaya dhidi ya mutumishi wangu Mose? Hapo Mwenyezi Mungu akawaka hasira dhidi yao, akaondoka akaenda zake wingu lilipoondoka juu ya hema la mukutano, Miriamu aliwonekana ana ukoma mweupe kama theluji. Aroni alipogeuka na kumutazama Miriamu, alishangaa kuwona kuwa ameshikwa na ukoma. Hapo Aroni akamwambiya Mose, ewe bwana wangu, usituadhibu kwa kuwa tumetenda mambo ya kipumbavu na kufanya dhambi Usimfanye Miriamu awe kama mutu aliyezaliwa mufu, ambaye karibu nusu ya mwili wake imeozeshwa. Mose akamlilia Mwenyezi Mungu akisema, nakusihi e ee, Mungu umponye. Lakini Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, kama baba yake angemutemea mate usoni, je hangeaibika kwa siku saba? Basi mtoe nje ya kambi akae huko muda wa siku saba, kisha unaweza kumruhusu arudi kambini. Kwa hiyo Miriamu akafukuzwa nje ya kambi kwa muda wa siku saba. Watu hawakuanza tena safari hadi Miriamu aliporudishwa tena kambini. Baada ya hayo, watu walifanya safari kutoka Haserothi wakapiga kambi katika jangwa la Parani.