Hesabu sura ya kumi na tatu. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, tuma watu waende wakaipeleleze nchi ya Kanaani ambayo ninawapa watu wa Israeli. Utatuma mtu mmoja kutoka katika kila kabila na mtu huyo lazima awe kiongozi katika kabila lake. Basi, kwa mujibu wa agizo la Mwenyezi Mungu, Mose akatuma watu kutoka jangwa la Parani. Watu wote waliotumwa walikuwa viongozi wa makabila mbalimbali ya watu wa Israeli. Ifuatayo ndio orodha ya majina ya watu hao: kutoka katika kabila la Reubeni, Shamua mwana wa Zakuri; kutoka katika kabila la Simeoni Shafati mwana wa Hori; kutoka kabila la Yuda Kalebu mwana wa Yefune; kutoka katika kabila la Isakari Igali mwana wa Yosefu; kutoka katika kabila la Efraimu Hoshea mwana wa Nuni; kutoka katika kabila la Benyamini Palti mwana wa Rafu kutoka katika kabila la Zebuluni, Gadieli mwana wa Sodi kutoka katika kabila la Yosefu yani kabila la Manase, Gadi mwana wa Susi kutoka katika kabila la Dani, Amieli mwana wa Gemali kutoka katika kabila la Asheri, Sethuri mwana wa Mikaeli kutoka katika kabila la Naftali Nabi mwana wa Wofsi kutoka katika kabila la Gadi Geuweli mwana wa Maki. Haya ndiyo majina ya watu ambao Mose aliwatuma kwenda kuipeleleza nchi ya Kanani. Mose alimpa Hoshea mwana wa Nuni jina jipya akamwita Yoshua. Alipowatuma kwenda kuipeleleza nchi ya Kanaani, Mose aliwaambia, nendeni kule ng'ambo Negebu hadi kwenye nchi ya milima, mkaipeleleze nchi ilivyo. Chunguzeni pia kama watu wanaoishi humo ni wenye nguvu au dhaifu, wengi au wachache. Pelelezeni kama nchi hiyo ni nzuri au mbaya. Na kama miji wanamoishi ni kambi au ni nyumba zilizozungukwa na ngome. Chunguzeni pia kama nchi yenyewe ni tajiri au masikini, ina miti au haina. Muwe na mioyo ya ujasiri, na mnaporudi, chukueni baadhi ya matunda ya nchi hiyo. Hayo yalikuwa majira ya zabibu zianzapo kuiva. Basi watu hao wakaenda na kuipeleleza nchi toka jangwa la Sini hadi Rehobu, karibu na njia ya kuingilia Hamathi. Walikwenda hadi Negebu, wakapita mpaka mji wa Hebroni. Humo waliwakuta wa Ahimani, wa Sheshai na wa Talmai, wazawa wa Anaki. Mji wa Hebroni ulikuwa umejengwa miaka saba kabla ya mji wa Soani ulioko nchini Misri. Walipofika katika bonde la Ishikoli, watu hao walikata shada la mzabibu lililokuwa na matunda mengi nalo na lilibebwa na watu wawili juu ya mti. Walichukua pia makomamanga kadhaa na tini. Mahali hapo paliitwa bonde la Ishikoli kwa sababu ya shada ambalo watu hao Waisraeli walikata kutoka mahali hapo. Baada ya kuipeleleza nchi kwa muda wa siku arobaini, watu hao walirudi, waliwaendea Mose, Aroni na jumuiya ya Waisraeli huko Kadeshi katika jangwa la Parani, wakatoa taarifa ya mambo waliyoyaona na kuwaonyesha matunda ya nchi. Walimwambia Mose, tuliifikia inchi uliotutuma tuipeleleze. Hiyo ni inchi yenye wingi wa maziwa na asali, na hili ni tunda lake. Lakini wenyeji wake ni wenye nguvu sana, na miji yao ni imara na mikubwa sana. Zaidi ya hayo, huko tuliona wazawa wa Anaki wa Maleki wanakaa katika eneo la Negebu. Wahiti Wayebusi na Waamori wanakaa katika eneo la milima, na Wakanaani wanakaa karibu na bahari ya Mediteranea na karibu na kingo za mto Yordani. Lakini Kalebu aliwanyamazisha watu mbele ya Mose akasema, twende mara moja tukaimiliki nchi hiyo, kwa kuwa tunao uwezo sana wa kushinda lakini watu walioandamana naye kuipeleleza nchi wakasema, hatutaweza kupigana na watu hao, wao wana nguvu kuliko sisi. Kwa hiyo wakaeneza mambo ya uongo kati ya watu wa Israeli kuhusu nchi walioipeleleza, wakisema, nchi hiyo inawaua watu wake. Pia watu wote tuliowaona huko ni wakubwa sana. Tuliona majitu huko, wazawa wa Anaki. Sisi tulijiona kuwa kama panzi mbele yao, na ndivyo walivyotuona sisi.