Hesabu sura ya 14. Jumuiya yote ya Waisraeli ikaangua kilio kikubwa, watu wakalia usiku ule. Walimlalamikia Mose na Aroni wakisema, afadhali tungefia Misri, afadhali tungefia papa hapa jangwani. Kwa nini Mwenyezi Mungu anatupeleka katika nchi hiyo? Tutauawa vitani na wake zetu na watoto wetu watachukuliwa mateka. Si afadhali turudi Misri? Basi wakaanza kuambiana, na tuchague kiongozi, turudi Misri. Hapo Mose na Aroni wakaanguka kifudifudi mbele ya jumuiya yote ya Waisraeli. Yoshua mwana wa Nuni na Kalebu mwana wa Yefune ambao walikuwa miongoni mwa wale watu waliokwenda kuipeleleza hiyo nchi, wakazirarua nguo zao na kuiambia jumuiya yote ya Waisraeli, nchi tuliyokwenda kuipeleleza ni nzuri kupita kiasi. Ikiwa Mwenyezi Mungu amependezwa nasi, atatupeleka huko na kutupa nchi yenye wingi wa maziwa na asali. Lakini jumuiya yote ikatishia kuwapiga mawe. Ghafla, utukufu wa Mwenyezi Mungu ukatokea juu ya hema la mkutano mbele ya Waisraeli wote. Kisha Mwenyezi Mungu alimwambia Mose, watu hawa watanidharau mpaka lini? Na mpaka lini wataendelea kutoniamini hata pamoja na miujiza yote niliyoitenda kati yao? Nitawapiga kwa maradhi mabaya na kuwatupilia mbali, lakini kutokana nawe nitaonda taifa lingine kubwa lenye nguvu kuliko wao. Lakini Mose akamwambia Mwenyezi Mungu, Uliwatoa watu hawa nchini Misri kwa nguvu yako. Wa Misri watakaposikia kwamba umewatenda hivyo watu wako, watawapasha habari wakazi wa nchi hii, maana watu hawa wamekwishapata habari kwamba wewe, e ee Mwenyezi Mungu, u pamoja nasi, maana wewe, e ee Mwenyezi Mungu, unaonekana waziwazi, wingu lako linaposimama juu yetu na kwamba wewe hututangulia mchana kwa nguzo ya wingu na usiku kwa nguzo ya moto. Sasa basi ukiwaua watu wako wote kwa mara moja mataifa ambayo yamekwisha sikia sifa zako yatasema, Mwenyezi Mungu aliwaua watu wake jangwani kwa sababu alishindwa kuwapeleka katika nchi aliyoahidi kuwapa. Basi sasa nakusihi, ee Mwenyezi Mungu utuonyeshe uwezo wako kwa kufanya kama ulivyotuahidi uliposema, mimi Mwenyezi Mungu si mwepesi wa hasira, ni mwenye fadhili nyingi na ni mwenye kusamehe uovu na makosa, lakini kwa vyovyote vyote vile sitakosa kuwaadhibu watoto na wajukuu hadi kizazi cha tatu na cha nne kwa dhambi za wazazi wao. na kusihi uwasamehe watu hawa dhambi zao kadiri ya fadhili zako nyingi, kama vile ulivyowasamehe tangu watoke Misri hadi sasa. Mwenyezi Mungu akajibu, nimewasamehe kama ulivyoomba. Lakini kwa kweli, kama niishivi, na kadiri dunia itakavyojaa utukufu wangu, hakuna hata mmoja wao ambaye amewahi kuona utukufu wangu na miujiza yangu niliyoifanya Misri na jangwani, kisha akazidi kunijaribu mara hizi zote bila ya kutii sauti yangu, ataiona nchi ile niliyoapa kuwapatia babu zao, kadhalika hata wale wanaonidharau pia hawataiona. Bali kwa sababu mtumishi wangu Kalebu ni tofauti na amenitii kikamilifu, nitamfikisha kwenye nchi hiyo aliyoingia, na wazawa wake wataimiliki. Kwa kuwa Waamaleki na Wakanaani wanakaa katika mabonde ya nchi hiyo. Kesho geukeni nyuma, mwende jangwani kuelekea bahari ya Shamu. Kisha Mwenyezi Mungu akamuuliza Mose na Aroni, kundi hili la watu waovu litaendelea kuninung'unikia mpaka lini? Nimechoka na haya manung'uniko ya Waisraeli juu yangu. Sasa wajibu hivi: kama niishivyo, nasema mimi Mwenyezi Mungu, nitawatendeeni yale yale niliyosikia mkiyasema. Mtakufa na miili yenu itatupwa humu humu jangwani, kwa sababu mmenung'unika dhidi yangu. Hakuna hata mmoja wenu mwenye umri wa kuanzia miaka ishirini na zaidi atakayeingia katika nchi hiyo ambayo niliapa kuwapa iwe yenu, isipokuwa Kalebu mwana wa Yefune na Yoshua mwana wa Nuni. Nyinyi mulisema kuwa watoto wenu watatekwa nyara. Lakini mimi nitawafikisha watoto wenu kwenye nchi mulioidharau, ili waijue na iwe makao yao. Lakini nyinyi mtafia humu humu jangwani, watoto wenu watatanga-tanga na kutaabika humu jangwani kwa muda wa miaka arobaini kwa ajili ya ukosefu wenu wa imani, mpaka mtu wenu wa mwisho atakapofia jangwani. Kutokana na makosa yenu mtataabika kwa muda wa miaka arobaini sawa na zile siku arobaini mlizopeleleza ile nchi, mwaka mmoja kwa kila siku moja. Mtatambua kwamba mimi nimechukizwa. Mimi Mwenyezi Mungu nimesema, hakika nitawatenda hivyo nyinyi nyote mliokusanyika hapa kunipinga, wote wataishia humu humu jangwani, na ni humu watakamofia wale watu ambao Mose aliwatuma kwenda kuipeleleza ile nchi, waliorudi na kusababisha watu wamunung'unikiye Mwenyezi Mungu kwa kuleta taarifa ovu dhidi ya nchi. Watu hao waliotowa taarifa ya uovu kuhusu hiyo nchi walikufa kwa pigo mbele ya Mwenyezi Mungu. Lakini Yoshua mwana wa Nuni na Kalebu mwana wa Yefune walibaki hai miongoni mwa wale watu waliokwenda kuipeleleza nchi. Naye Mose aliwaambia Waisraeli wote, nao walilia kwa uchungu mwingi. Kesho yake waliamka alfajiri na mapema, wakaenda sehemu za milimani wakisema, sasa tuko tayari kabisa kwenda mahali ambapo Mwenyezi Mungu alituahidi, tunakiri kwamba tulitenda dhambi. Lakini Mose akasema, sasa, mbona mnavunja agizo la Mwenyezi Mungu? Hivyo hamtafaulu. Msiende huko milimani, msije mkapigwa bure na adui zenu, maana Mwenyezi Mungu hayuko pamoja nanyi. Mkiwakabili wa Amaleki na wa Kanaani, mtafia vitani kwa kuwa mmeacha kumfuata Mwenyezi Mungu yeye hatakuwa pamoja nanyi. Hata hivyo wao walisisitiza kwenda juu milimani, ingawa sanduku la agano la Mwenyezi Mungu wala Mose hakuondoka kambini. Ndipo Waamaleki na Wakanaani waliokuwa wakiishi katika nchi hiyo ya milima wakashuka, wakawashambulia na kuwashinda Wakawafukuza mpaka mji wa Horma.