Hesabu sura ya 16. Baadaye Kora, mwana wa Ishari mwana wa Kohasi mwana wa Lawi, akatwaa watu pamoja na watu watatu wa ukoo wa Reubeni, Dathani na Abiramu wana wa Eliabu, na Oni mwana wa Peresi; hao wote waliungwa mkono na viongozi mashuhuri mia mbili hamsini waliochaguliwa na jumuiya yote, wakamwasi Mose. Walikusanyika mbele ya Mose na Aroni, wakawaambia, nyinyi mmepita kikomo. Jumuiya yote ni takatifu, na kila mtu katika jumuiya hii ni mtakatifu, na Mwenyezi Mungu yu pamoja nasi sote. Mbona sasa nyinyi mnajifanya wakuu wa jumuiya ya Mwenyezi Mungu? Mose aliposikia hayo, alijitupa chini kifudifudi. Kisha akamwambia Kora na wafuasi wake. Kesho asubuhi Mwenyezi Mungu ataonesha ni nani aliye wake na ni nani aliye mtakatifu. Naye atakayemchagua atamuwezesha kukaribia madhabahuni. Basi fanyeni hivi. Asubuhi wewe pamoja na wafuasi wako mtachukua vyetezo, mweke makaa ya moto ndani na kutia ubani juu yake, kisha mtavipeleka mbele ya Mwenyezi Mungu. Halafu tutaona ni nani aliyechaguliwa na Mwenyezi Mungu. Nyinyi Walawi mmepita kikomo. Mose akaendelea kumwambia Kora, Sikilizeni Enyi Walawi, je, mnaona ni jambo dogo kwenu kwamba Mungu wa Israeli amewateua nyinyi miongoni mwa jumuiya ya Israeli ili muweze kumkaribia, muhudumie katika hema la Mwenyezi Mungu na kuihudumia na kuitumikia jamii yote? Amewatunukia heshima ya kuwa karibu naye. Nyinyi pamoja na Walawi wenzenu wote sasa, mnataka kunyakua hata ukuhani? Kwa hiyo wewe na kundi lako mnamshambulia Mwenyezi Mungu. Nyinyi mnamnung'unikia Aroni, lakini ukweli ni kwamba mnanung'unika dhidi ya Mungu. Mose alituma ujumbe kwa Dathani na Abiramu, wana wa Eliabu, ili waitwe, lakini wao wakasema, "Hatutakuja. Je, ni jambo dogo kwamba umetutoa Misri nchi yenye maziwa na asali ili uje kutuua humu jangwani? Tena unajifanya mkuu wetu? Zaidi ya hayo, hukutuleta kwenye nchi yenye maziwa na asali wala kutupatia urithi wa mashamba na mashamba ya mizabibu. Unafikiri utawafanya hawa watu kuwa vipofu? Hatutakuja. Mose alikasirika mno. Akamwambia Mwenyezi Mungu, "Usizikubali sadaka za watu hawa. Mimi sijachukua punda wa mtu yeyote wala sijamdhuru mtu." Mose akamwambia Kora, "Kesho usikose kuja pamoja na wafuasi wako mbele ya Mwenyezi Mungu. Aroni pia atakuwapo. Kila mmoja wenu achukue chetezo chake na kutia ubani. Kisha atakipeleka mbele ya Mwenyezi Mungu. Kwa jumla vitakuwa vyetezo 250. Wewe pia na Aroni, kila mmoja atakuwa na chetezo chake." Basi kila mmoja wao akachukua chetezo chake, akatia makaa ya moto na ubani, kisha wakaenda na kusimama mlangoni mwa hema la mkutano pamoja na Mose na Aroni. Naye Kora akawakusanya watu wote pamoja, wakasimama mbele ya Mose na Aroni ambao walikuwa mulangoni mwa hema la mukutano. Ndipo utukufu wa Mwenyezi Mungu ukawatokeya watu wote. Hapo Mwenyezi Mungu akamwambiya Mose na Aroni, jitengeni na watu hawa, niwaangamize sasa hivi. Lakini Mose na Aroni wakajitupa chini kifudifudi na kusema, Ee Mwenyezi Mungu, ulie asili ya uhai wa binadamu wote, je, mtu mmoja akikukosea utaikasirikia jumuiya nzima? Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, waambie watu waondoke karibu na makao ya hema ya Kora, Dathani na Abiramu. Basi Mose akaenda kwa Dathani na Abiramu akifuatwa na wazee wa Israeli. Alipofika akawaambia watu, tafadhalini ondokeni kwenye hema za watu hawa waovu na msiguse kitu chao chochote. Msije mkaangamizwa pamoja nao kwa sababu ya dhambi zao zote. Watu wakaondoka kwenye makao ya Kora, Dasani na Abiramu. Dasani na Abiramu wakatoka mahemani mwao na kusimama mlangoni, wakiandamana na wake zao na watoto wao wote, hata wale wanaonyonya. Hapo Mose akawaambia watu, hivi ndivyo mtakavyotambua kuwa Mwenyezi Mungu ndiye aliyenituma kufanya mambo haya yote, wala sio kwa matakwa yangu mwenyewe. Watu hawa wakifa kifo cha kawaida au wakipatwa na maafa kama watu wengine, basi jueni kuwa Mwenyezi Mungu hakunituma. Lakini Mwenyezi Mungu akifanya jambo ambalo halijapata kutendeka, ardhi ikafunuka na kuwameza watu hawa pamoja na kila kitu chao, wakaenda kuzimu wakiwa hai, basi mtajua kuwa watu hawa wamemdharau Mwenyezi Mungu. Mara tu alipomaliza kusema maneno hayo yote, ardhi chini ya Dathani na Abiramu ikafunuka kuwameza watu hao, jamaa zao, pamoja na wafuasi wote wa Kora na mali zao zote. Basi wao pamoja na vyote vilivyokuwa vyao wakashuka kuzimu hali wangali hai. Ardhi ikawafunika wote wakatoweka. Waisraeli wote wengine waliokuwa karibu waliposikia vilio vyao walikimbia, wakisema, Tukimbie, ardhi isije ikatumeza na sisi pia. Kisha Mwenyezi Mungu akapeleka moto ukawateketeza wale watu miyambili hamusini waliokwenda kufukiza ubani. Baada ya hayo, Mwenyezi Mungu akamwambiya Mose, mwambiye Eleazari mwana wa kuhani Aroni avitowe hivyo vyetezo penye moto, akautapanye mbali moto uliomo ndani maana vyetezo hivyo ni vitakatifu. Vimekuwa vitakatifu kwa sababu watu hawa walivileta madhabahuni pa Mwenyezi Mungu. Basi vichukue vyetezo vya watu hao waliouawa kwa sababu ya dhambi zao, vifuliwe kuwa vyembamba ili viwe kifuniko cha madhabahu. Hili litakuwa onyo kwa Waisraeli wote. Basi kuhani Eleazari alivichukua vyetezo hivyo vya shaba, ambavyo vililetwa mbele ya Mwenyezi Mungu na wale watu walioteketezwa, vikafuliwa kuwa kifuniko cha madhabahu. Hili lilikuwa onyo kwa Waisiraeli kwamba mutu yeyote ambaye si kuhani, yani asiye wa ukoo wa Aroni, asiende madhabahuni kumfukizia Mwenyezi Mungu ubani, la sivyo ataangamizwa kama Kora na wafuasi wake. Haya yote yalitendeka kama Mwenyezi Mungu alivyomwambia Eliazari kwa njiya ya Mose. Kesho yake Waisilaeli wote walimunung'unikiya Mose na Aroni wakisema, mumewawuwa watu wa Mwenyezimungu. Walipokusanyika mbele ya Mose na Aroni ili kutowa malalamiko yawo, waligeuka kuelekea hema la mukutano, wakawona kuwa wingu limeifunika hema na utukufu wa Mwenyezimungu Ulikuwa umetokea hapo. Mose na Aroni walikwenda wakasimama mbele ya hema la mkutano, na Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, jitenge na watu hawa niwaangamize mara moja, lakini wao wakajitupa chini kifudifudi. Mose akamwambia Aroni, chukua chetezo chako, kitie moto na kukiweka kando ya madhabahu kisha ukitie ubani, halafu uende nacho haraka kwa watu na kuwafanyia upatanisho. Fanya haraka, ghadhabu ya Mwenyezi Mungu imekwisha wafikia na pigo limeanza kuwashambulia. Basi Aroni akafanya kama alivyoambiwa na Mose, alichukua chetezo chake na kukimbia hadi katikati ya watu waliokuwa wamekusanyika pamoja. Alipoona kwamba pigo limekwisha anza, alitia ubani katika jetezo na kuwafanyia watu upatanisho. Alipofanya hivyo, pigo hilo lilikoma, naye akabaki katikati ya waliokufa na walio hai. Idadi ya watu waliokufa kwa pigo ilikuwa kumi na nne elfu mia saba bila kuhesabu wale waliokufa. Kutokana na uasi wa Kora, pigo lilipokoma, Aroni alirudi kwa Mose mlangoni mwa hema la mkutano.