Waisiraeli walianza safari tena wakaenda kupiga kambi yao katika tambarare za Moabu mashariki ya mto Yorodani kuelekea muji wa Yeriko. Mufalume Balaki mwana wa Sipori alijuwa mambo yote Waisiraeli waliowatendea wa Amori. Yeye pamoja na Wamoabu wakashikwa na hofu kubwa juu ya Waisraeli. Waliwaogopa hasa kwa sababu ya wingi wao. Basi Wamoabu wakawaambia viongozi wa Midiani, umati huu punde sipunde utaharibu kila kitu kando kando yetu, kama fahali alavyo majani shambani. Kwa hiyo Balaki mwana wa Sipori, wa Sipori aliyekuwa mfalme wa Moabu wakati huo, akapeleka ujumbe kwa Balaamu mwana wa Beori huko Pethori karibu na mto Eufrate nchini Amawi. Alimwambia Balaamu hivi, kuna taifa ambalo limetoka Misri, nalo limeenea kila mahali nchini tena linatishia kuchukua ardhi yangu. Njoo sasa, walaani watu hawa kwa ajili yangu, maana wana nguvu kuliko mimi. Labda nitaweza kuwashinda na kuwafukuza wasiingie katika nchi yangu, kwa maana najua kuwa wewe ukimbariki mtu hubarikiwa, ukimlaani mtu hulaaniwa. Basi Maofisa wa Moabu na Midiani wakachukua ada ya mwaguzi wakaondoka kwenda kwa Balaamu. Walipowasili walimpa Balaamu ujumbe wa Balaki. Balaamu akawaambia, laleni huku usiku huu, nami nitawajulisheni atakayoniambia Mwenyezi Mungu. Basi wazee hao wa Moabu wakakaa na Balaamu. Kisha Mungu alimjia Balaamu, akamuuliza ni nani hawa wanaokaa nawe? Balaamu akamjibu Mungu, Balaki mwana wa Sipori amenipelekea ujumbe kwamba kuna watu wa taifa fulani waliotoka Misri, nao wameenea kila mahali nchini ameniomba niende kuwalaani watu hao ili pengine afaulu kupigana nao na kuwafukuza. Mungu akamwambia Balaamu, usiende pamoja na watu hawa wala usiwalaani watu hao, maana wamebarikiwa. Basi asubuhi yake Balaamu aliamuka Akawaambia maofisa wa Balaki, Rudini nchini mwenu, kwa maana Mwenyezi Mungu hapendi kuniruhusu kwenda pamoja nanyi. Kwa hiyo maofisa wa Moabu wakaondoka wakarudi kwa Balaki, wakamwambia, Balaamu amekataa kuja pamoja nasi. Kisha Balaki akatuma maofisa wengine wengi zaidi na wavyeo vya juu kuliko wale wa kwanza. Hao walifika kwa Balaamu wakamwambia, Balaki mwana wa Sipori asema hivi: usikubali kuzuiwa na chochote hata uwache kuja kwangu. Nitakutunukia heshima kubwa, na chochote utakachoniomba nitakutimizia. Njoo uwalaani watu hawa lakini Balaamu akawajibu watumishi wa Balaki, hata kama Balaki hata kama Balaki atanipa nyumba yake imejaa fedha na dhahabu, mimi sitaweza kuvunja amri ya Mwenyezi Mungu, Mungu wangu, kuhusu jambo lolote dogo au kubwa. Lakini tafadhalini, laleni hapa usiku huu kama wale wenzenu, nami nipate kujua atakachoniambia Mwenyezi Mungu. Tena basi, Mungu akamjia Balaamu usiku huo, akamwambia, kama watu hawa wamekuja kukuita, nenda pamoja nao, lakini fanya tu kile nitakachokuambia. Balaamu akaamka asubuhi. Akatandika punda wake, akaenda pamoja na hao maofisa. Hasira ya Mungu iliwaka kwa sababu Balaamu alikuwa anakwenda. Hivyo, malaika wa Mwenyezi Mungu akakabiliana naye njiani. Wakati huo, Balaamu alikuwa amepanda punda wake akiwa na watumishi wake. Basi Hunda alimuona malaika huyo wa Mwenyezi Mungu amesimama njiani. Ameshika upanga uliochomolewa alani mwake. Kwa hiyo aliacha njia akaenda pembeni. Balaamu akampiga huyo punda akamrudisha njiani. Kisha malaika huyo wa Mwenyezi Mungu akatangulia mbele. Akasimama mahali hiyo njia ilikuwa nyembamba, kati ya mashamba ya mizabibu na kuta pande zote mbili. Punda alipomuwona malaika huyo wa Mwenyezi Mungu, akajisukumiza ukutani na kuubana mguu wa Balaamu hapo. Kwa hiyo Balaamu akampiga tena huyo punda. Kisha malaika akatangulia tena, akasimama mahali pembamba pasipo na nafasi ya kupita kulia wala kushoto. Punda alipomwona huyo malaika wa Mwenyezi Mungu akalala chini. Balaamu akawaka hasira, akampiga kwa fimbo yake. Hapo Mwenyezi Mungu akakifunua kinywa cha huyo punda, akamwambia Balaamu. Balaamu akamwambia punda, wewe umenidhihaki kama ningekuwa na upanga ningalikuulia mbali sasa hivi. Punda akamwambia Balaamu, Balaamu akajibu la. Hapo Mwenyezi Mungu akayafungua macho ya Balaamu, naye akamwona malaika wa Mwenyezi Mungu amesimama njiani, ameshika upanga uliochomolewa alani mwake. Balaamu akajitupa chini kifudifudi. Malaika wa Mwenyezi Mungu akamwambiya Balaamu, mbona umempiga punda wako mala hizi tatu? Nimekuja kukuzuwiya kwa sababu njila yako ni mbaya. Punda wako ameniwona kaniyepa mala hizi tatu. Kama singaligeuka mbali nami, hakika ningalikuua wewe na kumuwacha hai punda huyi. Balaamu akamwambia malaika wa Mwenyezi Mungu, nimetenda dhambi, maana sikujua kwamba umesimama njiani kunizuia. Sasa kama haikupendezi niendelee na safari hii, basi nitarudi nyumbani. Lakini malaika wa Mwenyezi Mungu akamwambia Balaamu, nende na watu hawa, lakini utasema tu Kile nitakachokuambia. Basi Balaamu akaendelea na safari pamoja na viongozi wa Balaki. Balaki alipopata habari kwamba Balaamu anakuja, alitoka kwenda kumlaki mjini Ari, mji uliokuwa ukingoni mwa mto Arnoni kwenye mpaka wa Moabu. Balaki akamwambia Balaamu kwa nini hukuja kwangu mara moja nilipokuita? Je, ulifikiri sitaweza kukutunikia heshima ya kutosha? Balaamu akamjibu Balaki, sasa nimekuja, lakini je, nina mamlaka ya kusema chochote tu? Jambo atakaloniambia Mungu ndilo ninalopaswa kusema.