Kumbukumbu la sheria. Kumbukumbu kumbu la sheria, sura ya kwanza. Mose alichukua jukumu la kuwaeleza watu sheria ya Mungu wakati walipokuwa ng'ambo ya pili ya mto Yordani. Aliwaambia hivi, tulipokuwa mlimani Sinai Mwenyezi Mungu Mungu wetu alituambia hivi, mmekaa muda wa kutosha kwenye mlima huu. Sasa vunjeni kambi yenu, muendelee na safari. Nendeni kwenye nchi ya milima ya Waamori na maeneo ya nchi jirani, katika Araba, kwenye milima na mabonde, huko Negebu na sehemu za pwani. Naam, nendeni mpaka nchi ya Kanaani na nchi ya Lebanoni hadi kwenye ule mto mkubwa wa Eufrate. Nchi hii yote nimeiweka mbele yenu. Basi nendeni mpaka nchi ya Kanaani na nchi ya Lebanoni hadi kwenye ule mto mkubwa wa Eufrate. Nchi hii yote nimeiweka mbele yenu. Basi nendeni mkaimiliki nchi hiyo ambayo mimi Mwenyezi Mungu niliapa kuwapa wazee wenu Abrahamu, Isaka, Yakobo na wazawa wao. Mose akawaambia watu, tulipokuwa bado mlimani Sinai, mimi niliwaambieni hivi, jukumu la kuwaongozeni ni kubwa mno kwangu mimi peke yangu. Mwenyezi Mungu Mungu wenu amewafanya muwe wengi leo mmekuwa wengi kama nyota za mbinguni. Mwenyezi Mungu, Mungu wa babu zenu, na awafanye mzidi kuongezeka mara elfu zaidi ya vile mlivyo sasa, na kuwabariki kama alivyoahidi. Lakini mimi peke yangu nitawezaje kuchukua jukumu hilo zito la kusuluhisha magomvi yenu? Chagueni kutoka katika kila kabila watu wenye hekima, busara na ujuzi ili niwateue wawe viongozi wenu. Nyinyi mulikubali, mkanijibu hivi, jambo lilosema ni la busara. Hivyo niliwachukua wale viongozi wenye hekima, busara na ujuzi ambao mliwachagua kutoka katika makabila yenu, nikawaweka kuwa viongozi wenu niliwaweka wengine kuwa makamanda wa makundi ya watu elfu elfu, ya watu mia mia, ya watu hamsini hamsini na ya watu kumi kumi. Nilichagua pia maofisa wengine wa kuchunga kila kabila. Wakati huo huo, niliwapa waamuzi wenu maagizo yafuatayo: sikilizeni kesi za watu wenu. Toeni hukumu za haki katika visa vya watu wenu, kadhalika na mizozo ya wageni waishio pamoja nanyi. Msipendelee mtu yeyote katika kutoa hukumu; mtawasikiliza bila upendeleo, wakubwa kwa wadogo. Msiogopeshwe na sura ya mtu, maana nyinyi mtapaswa kuhukumu kwa niaba ya Mungu. Kukiwa na kesi ambayo ni ngumu mno kwenu mtaifikisha kwangu, nami nitaisikiliza. Wakati huo huo, niliwaagizeni mambo yote mnayopaswa kufanya. Basi kama Mwenyezi Mungu Mungu wetu alivyotuamuru, tulianza safari yetu kutoka mlima Horebu, tukapita katika lile jangwa kubwa la kutisha mnalolijua kwa kufuata njia inayoelekea nchi ya milima ya Waamori. Tulipofika Kadesh Barnea, mimi niliwaambieni, sasa mmefika katika nchi ya milima ya Waamori ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wetu ametupatia. Tazameni, Mwenyezi Mungu Mungu wenu ameiweka nchi hii mbele yenu. Haya, ingieni mkaimiliki kama Mwenyezi Mungu, Mungu wa wazee wenu alivyowaambia. Msiogope wala msifadhaike. Kisha nyote mlikuja karibu nami mkaniambia: tutume watu watutangulie, waipeleleze nchi, halafu warudi kutujulisha njia bora ya kufuata na miji ipi tutaikuta huko. Jambo hilo lilionekana kuwa jema kwangu, nikawateua watu kumi na wawili, mtu mmoja kutoka katika kila kabila. Watu hao walikwenda katika nchi ile ya milima wakafika kwenye bonde la Eshkoli na kulipeleleza. Waliporudi walituletea baadhi ya matunda ya nchi hiyo na wakatuarifu kwamba nchi hiyo anayotupatia Mwenyezi Mungu Mungu wetu ni nzuri. Lakini nyinyi hamkufuata agizo la Mwenyezi Mungu Mungu wenu kwa kukataa kwenda katika nchi hiyo. Mulinung'unika ndani ya mahema yenu mkisema, Mwenyezi Mungu anatuchukia na ndio maana alitutoa nchini Misri, alitaka kututia mikononi mwa Waamori atuangamize. Kwa nini tuende huko hali tumevunjika moyo kwa hofu? Wametuambia kuwa watu wa huko ni wakubwa na warefu kuliko sisi na kwamba miji yao ni mikubwa na yenye kuta zifikazo mawinguni. Tena wamesema kwamba waliwaona wale wazawa wa Anaki. Lakini mimi niliwaambieni hivi, musiwe na hofu wala musiwaogope watu hao. Mwenyezi Mungu, Mungu wenu ambaye huwatangulia, yeye mwenyewe atapigana kwa ajili yenu kama alivyofanya mbele yenu kule Misri na kule jangwani, ambako muliona jinsi alivyowabeba safari hiyo yote kama vile baba amchukuavyo mwanawe mpaka mkafika hapa. Lakini japo nilisema hayo yote, nyinyi hamkumwamini Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, ambaye aliwatangulia njiani na kuwatafutia mahali pa kupiga kambi zenu. Usiku aliwatangulieni kwa moto na mchana kwa wingu ili kuwaonesha njia. Mwenyezi Mungu aliyasikia manung'uniko yenu. Akakasirika, akaapa akisema, "Hakuna hata mmoja wenu katika kizazi hiki kiovu atakayeingia katika nchi ile nzuri niliyoahidi kuwapa wazee wenu. Kalebu mwana wa Yefune ndiye tu atakayeiona. Nami nitampatia nchi hiyo aliyoikanyaga iwe yake." yeye na wazawa wake, kwa kuwa amekuwa mwaminifu kabisa kwangu. Mwenyezi Mungu alinikasirikia mimi pia kwa sababu yenu, akasema, hata wewe Mose, hutaingia katika nchi hiyo, lakini msaidizi wako Yoshua mwana wa Nuni ataingia humo. Basi mtie moyo, kwani yeye atawaongoza watu wa Israeli waimiliki nchi hiyo. Kisha Mwenyezi Mungu akatuambia sisi sote, hao watoto wenu mnaogopa kwamba watakuwa nyara za adui zenu, nam hao walio wadogo ambao hawajui bado kupambanua kati ya mema na mabaya, hao ndio watakaoingia huko. Nami nitawapa wao nchi hiyo iwe yao. Lakini nyinyi geukeni na kurudi jangwani kuelekea bahari ya Shamu. Kisha mkanijibu. Sisi tumemtendea dhambi Mwenyezi Mungu, lakini sasa tutakwenda na kupigana kama Mwenyezi Mungu, Mungu wetu alivyotuamuru. Hivyo kila mmoja wenu akajitayarisha kupigana vita. Maana mulifikiri kwamba lingekuwa jambo rahisi kuivamia nchi hiyo ya milima. Naye Mwenyezi Mungu akaniambia, waambie hao watu wasiende kupigana kwa sababu siko pamoja nao, wasiende, wasije wakashindwa na adui zao. Basi mimi niliwaambieni hivyo, lakini nyinyi Hamkusikia. Badala yake mlikataa kufuata agizo la Mwenyezi Mungu, bila kujali, mkaingia katika nchi hiyo ya milima. Hapo Waamori waliokuwa wanaishi katika eneo hilo la milimani wakateremka kuwashambulia, na kama wafanyavyo nyuki, wakawapiga huko Seiri mpaka Horma. Ndipo mliporudi Mkamlilia Mwenyezi Mungu, lakini Mwenyezi Mungu hakuwasikiliza wala hakuwajali. Basi mkabaki huko Kadeshi kwa muda mrefu ambao mlikaa huko.