Kumbukumbu la Sheria, sura ya tatu. Kisha tuligeuka tukapanda kuelekea Bashani. Mfalme Ogu alitoka na watu wake wote kupigana nasi karibu na mji wa Edrei. Lakini Mwenyezi Mungu aliniambia, "Usimuogope, maana nimemtia mikononi mwako pamoja na watu wake na nchi yake." utamtendea kama ulivyomtendea Sihoni mfalme wa Waamori aliyekaa kule Heshboni. Basi Mwenyezi Mungu alimtia mikononi mwetu mfalme Ogu wa Bashani na watu wake, tukawaangamiza hata asibakie mtu yeyote. Tuliiteka miji yake yote, hakuna hata mji mmoja ambao hatukuuteka. Jumla tuliiteka miji sitini, yaani eneo lote la Argobu ambalo lilitawaliwa na mfalme Ogu wa Bashani. Tulipoitoa nchi hiyo, niliwapa makabila ya Reubeni na Gadi eneo la kuanzia kaskazini mwa Aroeri karibu na Arnoni, na nusu ya eneo la milima ya Gileadi pamoja na miji yake. Kisha nililipatia nusu ya lile kabila la Manase sehemu iliyobaki ya Gileadi pamoja na Bashani yote iliyotawaliwa na Ogu, yaani eneo lote la Argobu. Nchi yote ya Bashani ilijulikana kama nchi ya Warefai. Yairi mtu wa kabila la Manase alichukua eneo lote la nchi ya Argobu, Yaani Bashani hadi kwenye mpaka wa Geshuri na Maaka. Vijiji vyote alivipa jina lake, na hadi leo vinajulikana kama vijiji Hawoth Yairi. Watu wa ukoo wa Makiri wa kabila la Manase niliwapa Gileadi, na watu wa makabila ya Reubeni na Gadi niliwapa nchi yote kutoka Gileadi hadi mto Arnoni. Mpaka wao wa kusini ulikuwa katikati ya mto, na wa kaskazini ulikuwa mto ya Boki, ambao ndio unaopakana na nchi ya Waamori upande wa magharibi. Nchi yao ilienea hadi mto Yordani, toka ziwa Galilaya upande wa kaskazini ukashuka hadi bahari ya Araba, yaani bahari ya chumvi mpaka miteremko ya Pisga upande wa mashariki. Wakati ule niliwapa maagizo haya. Mwenyezi Mungu, Mungu wenu amewapeni nchi hii mashariki ya mto Yordani iwe mali yenu. Sasa, nyinyi mashujaa kati ya ndugu zenu, chukueni silaha, mvuke mto Yordani mkiwa mbele ya ndugu zenu wa Israeli. Lakini wake zenu Watoto wenu na wanyama wenu, najua mnayo mifugo mingi, watabaki kwenye miji niliyowapeni. Wasaidieni ndugu zenu wa Israeli mpaka Mwenyezi Mungu atakapowajalia watulie mahali pao, kama nanyi mulivyotulia, yaani nao pia waimiliki nchi ambayo Mwenyezi Mungu, Mungu wenu anawapatia huko ng'ambo ya Yordani. Baada ya hayo, mtaweza kurejea katika nchi yenu hii ambayo nimewapeni iwe yenu. Kisha nikamwamuru Yoshua, wewe umeona kwa macho yako mambo yote ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wako amewatendea wafalme hawa wawili Sihoni na Ogu. Basi yeye atawatendea vivyo hivyo wafalme wa nchi zote mtakazopitia. Msiwaogope, maana Mwenyezi Mungu Mungu wenu ndiye atakayepigana kwa ajili yenu. Wakati huo, nilimsihi Mwenyezi Mungu nikisema, Ee Bwana, Mwenyezi Mungu, ninajua umenionesha mimi mtumishi wako mwanzo tu wa ukuu wako na uwezo wako, maana kuna Mungu gani huko mbinguni au duniani awezaye kufanya mambo makuu na ya ajabu kama ulivyofanya wewe? Na kuomba nivuke mto Yordani nione nchi hiyo nzuri magharibi ya Yordani, naam, nchi nzuri ya kupendeza ya milima pamoja na milima ya Lebanoni. Lakini Mwenyezi Mungu alinikasirikia kwa sababu yenu akakataa kunisikiliza. Badala yake aliniambia, inatosha, usiseme tena jambo hili. Panda mpaka kilele cha mlima Pisga, utazame vizuri upande wa magharibi, kaskazini, kusini na mashariki, na kuiona nchi hiyo. Ila wewe hutavuka huu mto wa Yordani. Lakini mpe Yoshua maagizo umtie moyo na kumuimarisha, maana yeye ndiye atakayewaongoza watu hawa hadi ng'ambo kuimiliki nchi utakayoiona. Basi tukabaki hapa bondeni mbele ya Beth Peori.