Kumbukumbu kumbu la sheria, sura ya tano. Mose aliwaita pamoja wa Israeli akawaambia Enyi wa Israeli sikilizeni masharti na maagizo ambayo ninayatamka mbele yenu leo Jifunzeni hayo na kuyatekeleza kwa uangalifu Mwenyezi Mungu, Mungu wetu Alifanya agano nasi mlimani Horebu. Hakufanya agano hilo na wazee wetu, bali alifanya na sisi sote ambao tuko hai hivi leo. Mwenyezi Mungu aliongea nanyi ana kwa ana huko mlimani katikati ya moto. Wakati huo, mimi nilisimama kati yenu na Mwenyezi Mungu nikawatangazieni yale aliyoyasema, kwa kuwa nyinyi mliogopa ule moto na hamkupanda mlimani. Mwenyezi Mungu alisema hivi: mimi ndimi Mwenyezi Mungu Mungu wako niliyekutoa katika nchi ya Misri ambako ulikuwa mtumwa. Usiwe na miungu mingine ila mimi. Usijifanyie sanamu za miungu za kuchonga, wala mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni, wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia. Usivisujudie wala kuvitumikia, kwa kuwa mimi Mwenyezi Mungu Mungu wako ni Mungu mwenye wivu na wapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wale wanichukiao, lakini nawafadhili maelfu ya wale wanipendao na kuzishika amri zangu. Usilitaje bure jina langu mimi Mwenyezi Mungu Mungu wako, maana mimi ni Mwenyezi Mungu sitaacha kumwadhibu yeyote afanyaye hivyo. Adhimisha siku ya Sabato na kuiweka wakfu kama mimi Mwenyezi Mungu Mungu wako nilivyokuamuru. Siku sita fanya kazi na tenda mambo yako yote lakini siku ya saba ni siku ya sabato ambayo imetengwa kwa ajili yangu. Siku hiyo wewe usifanye kazi yoyote, wala mwanao, wala binti yako, wala mtumwa wako wa kiume au wa kike, wala ng'ombe wako, wala punda wako, wala mnyama wako yeyote, wala mgeni aliye ndani ya malango yako, ili mtumwa wako wa kiume na wa kike wapate kupumzika vile vile kama wewe. Usisahau kwamba wewe ulikuwa mtumwa katika nchi ya Misri, nami na Mwenyezi Mungu, Mungu wako nikakutoa huko kwa mkono wenye nguvu na mkono ulionyoshwa. Ndiyo maana mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wako nimekuamuru kuiadhimisha siku ya Sabato. Waheshimu baba yako na mama yako, kama vile mimi Mwenyezi Mungu, Mungu wako nilivyokuamuru. Fanya hivyo ili uishi siku nyingi na kufanikiwa katika nchi ambayo ninakupatia. Usiue. Usizini. Usiibe. Usimshuhudie jirani yako uongo. Usimtamani mke wa jirani yako, wala usitamani nyumba yake wala shamba lake wala mtumwa wake wa kiume au wa kike wala ng'ombe wake wala punda wake wala kitu chochote alicho nacho jirani yako. Hizi ndizo amri Mwenyezi Mungu alizowaambieni nyote kwa sauti kubwa kutoka katika moto na lile wingu zito na giza nene, aliwaambieni mulipokuwa mmekusanyika kule mlimani na hakuongeza hapo amri nyingine. Kisha akaziandika juu ya vibao viwili vya mawe, akanipatia. Wakati muliposikia hiyo sauti kutoka katikati ya lile giza juu ya ule mlima uliokuwa unawaka moto, viongozi wote wa makabila yenu na wazee walinijia wakasema, sikiliza, Mwenyezi Mungu Mungu wetu ametufunulia utukufu na ukuu wake. Tumeisikia sauti yake kutoka katikati ya ule moto. Leo hivi tumemwona Mungu akiongea na binadamu. Naye binadamu badala ya kufa akaendelea kuishi. Lakini ya nini kujitia katika hatari ya kufa kwa kuteketezwa na ule moto mkubwa? Tukiisikia tena sauti ya Mwenyezi Mungu, Mungu wetu tutakufa. Je, ni binadamu gani aliyepata kumsikia Mungu aliye hai akiongea kutoka katikati ya moto kama tulivyomsikia sisi, halafu akaweza kubaki hai? Heri wewe Mose uende karibu. Ukasikilize yote atakayosema Mwenyezi Mungu, Mungu wetu, kisha uje kutuambia mambo hayo yote. Atakayokuambia sisi tutayasikiliza na kuyatekeleza. Mwenyezi Mungu alisikia maneno hayo yenu, akaniambia, nimesikia maneno waliokuambia watu hawa, yote waliosema ni sawa. Laiti wangekuwa daima na mawazo kama haya, wakaniheshimu na kushika amri zangu, mambo yao yote yangewaendea vyema daima, wao wenyewe na wazawa wao milele. Nenda ukawaambia warudi mahemani mwao, lakini wewe Mose usimame hapa karibu nami, nami nitakwambia amri yote na masharti na maagizo ambayo utawafundisha ili nchi ambayo ninawapa iwe mali yao. Nyinyi muwe waangalifu Mkafanye kama Mwenyezi Mungu alivyowaamuru. Tekelezeni kila kitu barabara. Mtafuata njia yote Mwenyezi Mungu, Mungu wenu alivyowaamuru kufuata, ili mambo yenu yawaendee vyema na mpate kuishi muda mrefu katika nchi mtakayotwaa iwe mali yenu.