Kumbukumbu la Sheria sura ya sita. Hii ndio amri, masharti na maagizo ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wenu aliniamuru niwafundishe ili mzitekeleze katika nchi mnayokwenda kuimiliki. Wakati wote mlipo hai mtapaswa kumcha Mwenyezi Mungu Mungu wenu na kuzitii kanuni zote na amri ninazowapeni nyinyi na wazawa wenu ili mpate kuishi maisha marefu. Kwa hiyo enyi Waisraeli, muwe waangalifu kuzitekeleza ili mfanikiwe na kuongezeka sana katika nchi hiyo inayojaa maziwa na asali, kama alivyowaahidi. Basi sikilizeni, enyi Waisraeli, Mwenyezi Mungu Mungu wetu ni Mwenyezi Mungu mmoja. Mpendeni Mwenyezi Mungu Mungu wenu kwa moyo wenu wote, kwa roho yenu yote, na kwa nguvu yenu yote. Wekeni moyoni mwenu maneno hayo ninayowaamuru leo, na kuwafundisha kwa uangalifu watoto wenu. Mtawasimulia mwapo mnakaa nyumbani au mlipo safarini au mnapolala au mnapoamka. Yafungeni katika mikono yenu na kuyavaa katika paji za nyuso zenu kama ukumbusho. Yaandikeni kwenye miimo ya milango yenu na malango ya miji yenu, kama vile Mwenyezi Mungu Mungu wenu alivyowaapia baba zenu Abrahamu, Isaka na Yakobo. Yeye atawapeni nchi yenye miji mikubwa na mizuri iliyostawi ambayo nyinyi hamkuijenga. Nyumba zitakuwa zimejaa vitu vizuri ambavyo nyinyi hamkuviweka. Kutakuwa na visima ambavyo hamkuvichimba na mashamba ya mizabibu na mizeituni ambayo hamkuyapanda. Mwenyezi Mungu atakapowapeleka kwenye nchi hiyo ambako mtakuwa na chakula chote mnachohitaji, Hakikisheni kwamba hamtamsahau Mwenyezi Mungu aliyewatoa Misri ambako mlikuwa watumwa. Mtamcha Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, mtamtumikia yeye peke yake na kuwapa katika jina lake peke yake. Msiabudu miungu mingine, miungu ya watu walio jirani nanyi. Hasira ya Mwenyezi Mungu isije ikawaka juu yenu, Naye akawafutilia mbali duniani. Maana Mwenyezi Mungu, Mungu wenu aliye kati yenu ni Mungu mwenye wivu. Msimjaribu Mwenyezi Mungu, Mungu wenu kama mulivyomjaribu huko Masa. Hakikisheni kwamba mnazitii amri zake, Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, maamuzi na masharti yake ambayo amewaamuru Fanyeni yale yanayompendeza Mwenyezi Mungu ili mpate kufanikiwa. Mtaweza kuimiliki nchi ile nzuri ambayo Mwenyezi Mungu aliapa kuwapa babu zenu na mtawafukuza adui zenu kama Mwenyezi Mungu alivyoahidi. Siku zijazo, watoto wenu wakiwauliza nini maana ya maamuzi ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wetu aliwaamuru kutenda. Nyinyi mtawajibu hivi. Sisi tulikuwa watumwa wa Farao, mfalme wa Misri, na Mwenyezi Mungu alituokoa kwa mkono wake wenye nguvu. Kwa macho yetu wenyewe tulimwona akifanya ishara na miujiza na mambo ya kutisha na ya ajabu dhidi ya Wamisri, mfalme wao na wakuu wake, alitutoa Misri akatuleta hapa na kutupa nchi hii kama alivyoapa kwamba atawapa babu zetu. Basi Mwenyezi Mungu alituamuru kuzitii kanuni hizi zote na kumcha kwa faida yetu wenyewe, apate kutulinda daima, kama hivi leo. Tukiwa waangalifu, tukatimiza amri zote mbele ya Mwenyezi Mungu Mungu wetu, kama alivyotuamuru tutahesabiwa kuwa wenye uadilifu.