Kumbukumbu la Sheria sura ya tisa. Sikilizeni enyi wa Israeli, hivi leo mmekaribia kuvuka mto Yordani kwenda kumiliki nchi ya mataifa makubwa na yenye nguvu kuliko nyinyi. Miji yao ni mikubwa na inakuta zifikazo mawinguni, watu wenyewe ni warefu na wenye nguvu, ni waanaki ambao kama mjuavyo na kama mulivyosikia watu husema juu yao, nani awezaye kuwakabili? Jueni leo hii kuwa awatanguliaye kama moto uteketezao miti ni Mwenyezi Mungu. Mungu wenu atawaangamiza na kuwashinda mbele yenu, kwa hiyo mtawafukuza na kuwaangamiza mara moja kama alivyowaahidi Mwenyezi Mungu. Baada ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu kuwafukuza watu hao mbele yenu, msiseme moyoni mwenu kuwa ni kwa sababu ya uadilifu wetu Mwenyezi Mungu ametuleta tuimiliki nchi hii, ambapo Mwenyezi Mungu amewafukuza watu hawa mbele yenu kwa sababu wao ni waovu. Mnaweza kuimiliki nchi yao, si kwa sababu nyinyi ni watu wema au wenye mioyo safi, bali Mwenyezi Mungu, Mungu wenu anawafukuza watu hao mbele yenu kwa sababu ni waovu, na anataka kuliweka imara lile neno alilowaapia babu zenu Abrahamu, Isaka na Yakobo. Basi juweni ya kuwa Mwenyezi Mungu, Mungu wenu anawapeni nchi hii nzuri mwimiliki, si kwa sababu mnastahili kuimiliki, maana nyinyi ni watu wakaidi. Kumbukeni na msisahau jinsi mulivyomkasirisha Mwenyezi Mungu, Mungu wenu kule jangwani, tangu siku ile mulipotoka nchi ya Misri mpaka siku mlipofika mahali hapa. Nyinyi mmekuwa mkimwasi Mwenyezi Mungu. Hata huko mlimani Horebu mlimkasirisha Mwenyezi Mungu, naye alikasirika sana, kiasi cha kutaka kuangamiza. Nilipopanda mlimani kupokea vibao vya mawe ambavyo viliandikwa agano ambalo Mwenyezi Mungu alifanya nanyi, nilikaa huko siku arobaini usiku na mchana, si kula wala kunywa chochote. Kisha Mwenyezi Mungu alinipa vibao viwili vya mawe vilivyoandikwa kwa kidole chake Mungu. Vilikuwa vimeandikwa maneno yote ambayo Mwenyezi Mungu aliwaambieni mlimani kutoka kwenye moto siku ya mkutano. Naam, baada ya siku hizo arobaini usiku na mchana Mwenyezi Mungu alinipa vibao hivyo viwili vya mawe ambavyo viliandikwa agano. Basi Mwenyezi Mungu aliniambia, ondoka, ushuke chini ya mlima upesi, kwa kuwa watu wako uliowatoa Misri, wamepotoka wameiacha upesi njia niliyowaamuru wafuate, na wamejifanyia sanamu ya kusubu kadhalika. Mwenyezi Mungu aliniambia wa "Nimewaona watu hawa ni watu wa kaidi sana. Niache niwaangamize, nilifutilie mbali jina lao duniani. Nami na nitakufanya wewe kuwa taifa lenye nguvu na kubwa kuliko wao." Basi niligeuka, nikashuka kutoka mlimani, nikiwa nimebeba vile vibao viwili vya agano. Nao moto ulikuwa unawaka mlimani. Nilitazama, nikaona kwamba tayari mmekwisha kutenda dhambi dhidi ya Mwenyezi Mungu. Mungu wenu mlikwisha jitengenezea sanamu ya ndama ya kusubu. Bila kukawia, mlikwisha iacha njia ya Mwenyezi Mungu ambayo aliwaamuru. Hivyo nilivishika vile vibao viwili, nikavitupa chini, nikavivunja mbele yenu. Kisha nikalala chini kifudifudi mbele ya Mwenyezi Mungu kama hapo awali, kwa muda wa siku arobaini usiku na mchana, siku la chakula wala kunywa maji, kwa sababu ya dhambi mliokuwa mmetenda kwa kufanya maovu mbele yake Mwenyezi Mungu kwa kumkasirisha. Niliogopa kwamba hasira na ghadhabu ya Mwenyezi Mungu dhidi yenu ingewaangamiza. Lakini Mwenyezi Mungu alinisikiliza pia wakati huo. Hali kadhalika, Mwenyezi Mungu alikuwa amemkasirikia sana Aroni kiasi cha kumwangamiza, hivyo nikamwombea Aroni wakati huo huo. Kile kitu kiovu, yani yule ndama mliyejitengenezea, nilikichukua nikakiteketeza motoni nikakiponda-ponda na kukisaga-saga kikawa mavumbi laini, halafu nikayatupa hayo mavumbi kwenye kijito kilichotiririka chini ya mlima huo. Pia mlimkasirisha Mwenyezi Mungu Mungu wenu huko Tabera, Masa na Kibroth Hataava. Na Mwenyezi Mungu alipowatuma kutoka Kadesh Barnea akisema, Nendeni mkaimiliki nchi ambayo nimewapatia, mlimwasi. Hamkusadiki wala hamkumtii yale aliyowaambia nyinyi. Mmekuwa waasi dhidi ya Mwenyezi Mungu tangu siku nilipowajua. Kwa hiyo nililala kifudifudi mbele ya Mwenyezi Mungu siku hizo arobaini usiku na mchana, kwa sababu Mwenyezi Mungu alikuwa amesema atawaangamiza. Nilimuomba Mwenyezi Mungu nikisema, Ee Mwenyezi Mungu, usiwaangamize watu wako na urithi wako, watu uliowakomboa na kuwatoa katika nchi ya Misiri kwa uwezo na nguvu yako kubwa. Wakumbuke watumishi wako Abrahamu, Isaka na Yakobo, wala usiujali ukaidi, uovu na dhambi za watu hawa Watu wa kule ulikotutoa wasije wakasema, Mwenyezi Mungu aliwatoa ili awaue jangwani, kwa sababu hakuweza kuwaingiza katika nchi aliyowaahidi, na kwa sababu aliwachukia. Maana hawa ni watu na urithi wako, watu ambao uliwatoa kwa nguvu na uwezo wako mkuu.