Yoshua. Yoshua, sura ya kwanza. Baada ya kifo cha Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu, Mwenyezi Mungu alimwambia Yoshua mwana wa Nuni mtumishi wa Mose, "Mtumishi wangu Mose amefariki. Sasa, vukeni mto Yordani, wewe pamoja na Waisraeli wote, hadi kwenye nchi ile ambayo ninawapa kila mahali mtakapokanyaga, nimewapeni kama nilivyomwahidi Mose. Mipaka ya nchi yenu itakuwa hivi: kusini ni jangwa, kaskazini ni milima ya Lebanoni, mashariki ni mto ule mkubwa Eufrate, kupitia nchi yote ya Wahiti hadi bahari ya Mediteranea upande wa magharibi. Hakuna mtu atakayekushinda siku zote za maisha yako. Nitakuwa pamoja nawe kama nilivyokuwa pamoja na Mose. Daima nitakuwa nawe, wala sitakuacha kamwe. Uwe imara na hodari, kwa kuwa wewe utawaongoza watu hawa kuirithi nchi ambayo niliwaahidi wazee wao kuwa nitawapa. Ila tu uwe imara na hodari. Uwe mwangalifu na kuzingatia sheria yote aliyokuamuru mtumishi wangu Mose. Fuata kila sehemu ya sheria hiyo Nawe utafanikiwa popote uendapo. Hakikisha kuwa hutakisahau kamwe kitabu hiki cha sheria, bali kila siku utajifunza kitabu hiki mchana na usiku, ili upate kutekeleza yote yaliyoandikwa humu, nawe utafanikiwa na kustawi popote uendapo. Kumbuka kuwa mimi nimekuamuru uwe imara na hodari. Usiogope wala usifadhaike, kwa kuwa mimi Mwenyezi Mungu Mungu wako niko pamoja nawe popote uendapo. Kisha Yoshua kawaamuru viongozi wa watu, piteni katika kambi na kuamrisha watu watayarishe chakula, kwa kuwa baada ya siku tatu mtavuka mto Yordani kwenda kuimiliki nchi ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wenu anawapeni iwe mali yenu. Yoshua kawaambia watu wa kabila la Reubeni na Gadi na nusu ya kabila la Manase. Kumbukeni lile jambo ambalo Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu aliwaamuru akisema, Mwenyezi Mungu Mungu wenu atawapa mahali pa kupumzika na atawapa nchi hii. Wake zenu, watoto wenu na wanyama wenu wa kufugwa watabaki katika nchi hiyo ambayo Mose aliwapeni ng'ambo ya mto Yordani, lakini wanaume wote hodari wakiwa na silaha watavuka mto na kuwatangulia ndugu zenu, mtawasaidia mpaka Mwenyezi Mungu atakapowapa ndugu zenu pia mahali pa kupumzika kama alivyowapa nyinyi, nao pia wamiliki nchi ambayo wanapewa na Mwenyezi Mungu Mungu wenu. Kisha mtarudi katika nchi ambayo ni mali yenu na kuimiliki nchi ambayo mlipewa na Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu mashariki ya mto Yordani. Wakamjibu Yoshua, mambo yote uliotuamuru tutayafanya, na popote utakapotutuma tutakwenda. Kama vile tulivyomtii Mose katika mambo yote ndivyo tutakavyo kutii wewe. Mwenyezi Mungu Mungu wako na awe pamoja nawe, kama alivyokuwa pamoja na Mose. Mtu yeyote atakayeasi amri yako au kukataa kutii maneno yako au jambo lolote unalomwamuru atauawa. Wewe lakini uwe na nguvu na kuwa hodari.