Yoshua, sura ya pili. Basi Yoshua mwana wa Nuni akawatuma watu wawili kwa siri kutoka Shitimu waende kufanya upelelezi katika nchi ile na hasa mji wa Yeriko. Wakaenda wakafika kwenye nyumba ya malaya mmoja aliyeitwa Rahabu, wakalala humo. Mfalme wa mji wa Yeriko akaambiwa, Tazama wanaume wawili wa Israeli wameingiya mjini lewo usiku ili kuipeleleza nchi. Mufalume wa Yeriko akatuma watu kwa Rahabu akisema, watowe nje watu waliyokuja nyumbani kwako, kwani wamekuja kuipeleleza nchi yote. Lakini yule mwanamuke alikuwa amekwisha waficha watu hawo wawili, basi Akawaambia wajumbe hao, ni kweli kwamba hao watu walikuja kwangu, lakini mimi sikujua wametoka wapi. Wakati wa kufunga lango la mji, giza lilipoingia, hao watu waliondoka. Kule walikokwenda mimi sijui. Wafuateni upesi, nanyi mtawapata. Lakini Rahabu alikuwa amewapandisha hao wapelelezi darini na kuwaficha kwa mabua ya kitani aliyokuwa ameyatandaza darini. Basi wale watu waliotumwa na mfalme wakawafuatia kwa kupitia njia iliyokuwa imeelekea kwenye vivuko vya Yordani, na mara tu walipoondoka mjini, lango la mji likafungwa. Rahabu akawaendea hao wapelelezi juu darini, kabla hawajalala, akawaambia: mimi ninajua kwamba Mwenyezi Mungu amewapa nchi hii. Tumekumbwa na hofu juu yenu na wakazi wote wa nchi hii wamekufa moyo kwa sababu yenu. Maana tumesikia jinsi Mwenyezi Mungu alivyoyakausha maji ya bahari ya Shamu mbele yenu mlipotoka nchi ya Misri na jinsi mlivyowatendea wafalme wawili wa Waamori waliokuwa ng'ambo ya mto Yordani, yani Sihoni na Ogu, ambao mliwaangamiza kabisa. Mara tu tuliposikia mambo hayo, tulikufa moyo kabisa kwa sababu yenu, tukaishiwa nguvu kabisa. Mwenyezi Mungu, Mungu wenu ndiye Mungu juu mbinguni na chini duniani. Kwa hiyo basi, tafadhali mniapie kwa jina la Mwenyezi Mungu kwamba mtanitendea kwa wema mimi na jamaa yangu, kama vile mimi nilivyowatendeeni kwa wema, na mnipe uthibitisho kamili. Ahidini kwamba mtamsalimisha baba yangu na mama yangu, kaka zangu na dada zangu na jamaa yao yote, hamtakubali tu wawe wale. Watu wakamjibu, uhai wenu ni uhai wetu kama hamtaifichua siri yetu, Mwenyezi Mungu atakapotupa nchi hii, tutakutendea kwa wema na uaminifu. Basi Rahabu akawashusha hao watu kwa kamba kupitia dirishani, kwa kuwa nyumba yake ilikuwa imejengwa ikiambatana na ukuta wa mji wa Yeriko. Akawaambia, nendeni mlimani, mkajifiche huko, ili wanao wafuatia wasiwakute Kaeni huko kwa muda wa siku tatu mpaka wanaowafuatia watakapokuwa wamerudi mjini, kisha mwende zenu. Hao watu wakamwambia, sisi tutalitimiza kabisa jambo ulilotufanya tuahidi kwa kiapo. Tutakapokuja katika nchi hii, funga kamba hii nyekundu kwenye dirisha ambalo umetuteremshia, uwakusanye hapa kwako baba yako, mama yako na kaka zako na jamaa yote ya baba yako. Lakini mtu yeyote akitoka nje ya nyumba yako na kwenda mitaani, hatutakuwa na lawama juu ya kifo chake. Lakini kama mtu yeyote atakayekuwemo ndani ya nyumba yako akiguswa tu, basi lawama ya kifo chake itakuwa juu yetu. Lakini, lakini kama ukimwambia mtu yeyote juu ya shughuli hii yetu basi sisi hatutabanwa na kiapo ulichotufanya tukuapie. Naye akawaambia, Na iwe jinsi mlivyosema. Kisha akawaruhusu waende zao, nao wakaondoka, naye akaifunga ile kamba nyekundu dirishani. Wapelelezi hao waliondoka wakaenda milimani walikaa huko kwa muda wa siku tatu mpaka wale waliokuwa wana wafuatia waliporudi mjini Yeriko. Baada ya kuwatafuta na kukosa kuwaona, basi hao wapelelezi wawili wakashuka kutoka milimani, wakavuka mto na kumwendea Yoshua mwana wa Nuni wakamwambia yote yaliyowapata. Wakamwambia, hakika Mwenyezi Mungu ameitia nchi yote mikononi mwetu. Tena wakazi wa nchi hiyo wamekufa moyo kwa sababu yetu.