Yoshua, sura ya tatu. Asubuhi na mapema Yoshua pamoja na watu wote wa Israeli walianza safari kutoka Shitimu. Walipofikia mto Yordani, walipiga kambi hapo kwa muda kabla ya kuvuka. Baada ya siku tatu, viongozi walipita katikati ya kambi hiyo, wakawaambia watu, mtakapoliona sanduku la agano la Mwenyezi Mungu Muungu wenu limebebwa na makuhani wa Lawi, mutaondoka na kulifuata. Ndivyo mtakavyojua njia ya kupita, maana hamuchapita huku kamwe. Lakini musilikaribie mno sanduku la agano, muwe umbali wa kilomita moja hivi. Yoshua akawaambia watu, jitakaseni, kwa kuwa kesho Mwenyezi Muungu atatenda maajabu kati yenu. Kisha akawaambia makuhani, chukueni sanduku la agano, mtangulie nalo mbele ya watu. Nao wakalichukua na kutangulia mbele ya watu. Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua, leo hii nitaanza kukutukuza mbele ya watu wote wa Isiraeli ili wajue kwamba kama vile nilivyokuwa pamoja na Mose ndivyo pia nitakavyokuwa pamoja nawe. Utawaamuru hao makuhani wanaobeba sanduku la agano wasimame karibu na ukingo wa mto Yordani wakati watakapofika huko. Kisha Yoshua akawaambia Waisraeli, Njooni karibu mpate kusikia maneno ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Yoshua akaendelea kusema, Sasa mtajulishwa kabisa kwamba Mungu aliye hai yu miongoni mwenu na kwamba atawafukuza mbele yenu Wakanaani, Wahiti, Wahivi, Waperizi, Wagirgashi, Waamori na Wayebusi bila kushindwa. Tazameni sanduku la agano la Bwana wa dunia yote liko karibu kupita mbele yenu kuelekea mtoni Yordani. Sasa chagueni watu kumi na wawili kutoka makabila ya Israeli, kila kabila mtu mmoja. Wakati nyayo za makuhani wanaobeba sanduku la agano la Mwenyezi Mungu Bwana wa dunia yote zitakapoingia katika maji ya mto Yordani, maji ya mto huo yataacha kutiririka na yale yatakayokuwa yanatiririka kutoka upande wa juu yatajikusanya pamoja kama rundo. Basi watu waliondoka katika kambi zao ili kwenda kuvuka mto Yordani, nao makuhani wakiwa wamebeba sanduku la agano wanawatangulia watu. Na mara tu hao waliobeba sanduku la agano walipofika Yordani na nyayo zao zilipokanyaga ukingoni mwa mto huo, mto Yordani hufurika wakati wa mavuno. Maji yaliyokuwa yanatiririka kutoka upande wa juu yalisimama na kurundikana mpaka huko Adamu, kijiji kilicho karibu na mji wa Sarethane. Maji yaliyokuwa yanateremuka kwenda bahari ya Araba, yani bahari ya chumvi yalitoweka kabisa. Watu wakavuka mbele ya Yeriko wakati wa Israeli walipokuwa wanavuka. Makuhani waliokuwa wanalibeba wana libeba sanduku la Agano walisimama mahali pakavu katikati ya mto Yordani mpaka taifa lote likavuka.