Yoshua, sura ya nne. Taifa zima lilipo kwisha vuka muto Yorodani, Mwenyezi Mungu akamwambiya Yoshuwa, chaguwa watu kumi na wawili niyongoni mwa hawo wa Isilaeli, yani mutu mmoja kutoka kila kabila. Uwagize ivi, chukuweni mawe kumi na mawili kutoka hapa katikati ya mto Yordani, kutoka hapa ilipo miguu ya makuhani, mnyachukue mawe hayo mkayaweke mahali pale ambapo mtalala leo hii. Yoshua akawaita hao watu kumi na wawili ambao walikuwa amewateua miongoni mwa Waisraeli kila kabila mtu mmoja. Akawaambia, litangulieni sanduku la agano la Mwenyezi Mungu Mungu wenu mpaka katikati ya mto Yordani. Kila mmoja wenu achukue jiwe begani mwake, jiwe moja kwa ajili ya kila kabila la Israeli. Jambo hilo litakuwa ishara kati yenu na watoto wenu watakapowauliza siku zijazo, je, mawe haya yana maana gani kwenu nyinyi, mtawaambia sanduku la agano la Mwenyezi Mungu lilipopitishwa mtoni Yordani, maji ya mto huo yalizuiliwa yasitiririke. Kwa hiyo mawe haya yatakuwa ukumbusho kwa Waisraeli milele. Wale wanaume wakafanya kama walivyoamriwa na Yoshua. Wakachukua mawe kumi na mawili kutoka katikati ya mto Yordani, jiwe moja kwa ajili ya kila kabila la Israeli, kama Mwenyezi Mungu alivyomwambia Yoshua. Wakaenda nayo hadi mahali pale walipolala, wakayaweka huko. Yoshua akasimika pia mawe kumi na mawili katikati ya mto Yordani, mahali pale ambapo nyayo za makuhani waliobeba lile sanduku la agano zilisimama. Mawe hayo yako huko mpaka hivi leo. Wale makuhani waliobeba sanduku la agano walisimama katikati ya mto Yordani mpaka watu walipomaliza kutekeleza kila kitu ambacho Mwenyezi Mungu alimwamuru Yoshua awaambie watu. Yoshua alifanya yote ambayo Mose alikuwa amemwamuru. Watu wakaharakisha kuvuka mto, na watu wote walipokwisha vuka, wale makuhani wakawatangulia na lile sanduku la agano la Mwenyezi Mungu. Wanaume wa kabila la Reubeni na la Gadi na nusu ya kabila la Manase waliwatangulia Waisilaeli wakiwa na silaha zao, kama vile walivyoagizwa na Mose, watu wapata alubaini elufu wakiwa na silaha tayari kwa vita walipita mbele ya Mwenyezi Mungu wakielekea bonde la mji wa Yeriko. Katika siku hiyo Mwenyezi Mungu akamtukuza Yoshua mbele ya Waisraeli wote, nao wakamuheshimu Yoshua maisha yake yote kama walivyo muheshimu Mose maishani mwake. Kisha Mwenyezi Mungu alimwambia Yoshua, waamuru makuhani wanaobeba sanduku la maamuzi watoke mtoni Yordani. Basi Yoshua akawaamuru wale makuhani, tokeni mtoni Yordani. Hao makuhani waliokuwa wamebeba lile sanduku la agano la Mwenyezi Mungu walipotoka katikati ya mto Yordani na kukanyaga ukingo wa mto, maji ya mto Yordani yakaanza kutiririka tena na kufurika kama kwanza. Waisilaeli walivuka mto Yolodani katika siku ya kumi ya mwezi wa kwanza wakapiga kambi huko mujini Gilugali mashariki ya Yeliko. Yoshua akayasimika yale mawe kumi na mawili ambayo waliyachukua kutoka mutoni Yolodani huko Gilugali. Kisha Yoshuwa akawambia Waisilaeli, watoto wenu watakapo waulizeni siku zijazo, Je, mawe haya yana maana gani? Mtawaambia hivi. Taifa la Israeli lilivuka mto huu wa Yordani mahali pakavu. Mtawaambia kuwa Mwenyezi Mungu, Mungu wenu aliyakausha maji ya mto Yordani kwa ajili yenu mpaka mkavuka. Kama alivyokausha bahari ya Shamu kwa ajili yetu tukavuka ili watu wote wa dunia wajue kuwa mkono wa Mwenyezi Mungu una nguvu, nanyi mpate kumcha Mwenyezi Mungu, Mungu wenu milele.