Yoshua sura ya tano. Wafalme wote wa Waamori amori walioishi ng'ambo ya magharibi ya Yordani na wafalme wote wa Wakanani waliokuwa pwani ya bahari ya Mediterranea waliposikia kwamba Mwenyezi Mungu aliyakausha maji ya mto Yordani kwa ajili ya Waisraeli mpaka walipokwisha vuka, wakafa moyo, wakaishiwa nguvu kabisa kwa kuwaogopa Waisraeli. Wakati huo Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua, "Tengeneza visu vya jiwe gumu ili uwatahiri Waisraeli." Basi Yoshua akatengeneza visu hivyo vya jiwe gumu na kuwatahiri Waisraeli huko Gibea Haralothi. Sababu ya kuwatahiri Waisraeli ni hii: Waisraeli wote wanaume waliotoka Misri ambao walikuwa na umri wa kwenda vitani wote walifariki safarini jangwani baada ya kutoka nchini Misri. Hao wote waliotoka Misri walikuwa wametahiriwa. Lakini wale wote waliozaliwa safarini huko jangwani baada ya kutoka Misri walikuwa bado hawajatahiriwa. Waisraeli walisafiri kwa muda wa miaka arobaini nyikani, hata wanaume wote waliokuwa na umri wa kwenda vitani wakaangamia, kwa kuwa hawakusikiliza aliyosema Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu alikuwa amewaapia watu hao kwamba hawataiona nchi ile iliyojaa maziwa na asali, ambayo yeye aliwaapia baba zao kuwa atawapa. Kwa hiyo ilikuwa watoto wa watu hao ndio hao Mwenyezi Mungu aliyowakuza badala yao. Hao ndio Yoshua aliyowatahiri, kwani hawakuwa wametahiriwa wakati ule walipokuwa safarini jangwani. Wanaume wote walipokwisha tahiriwa, walikaa katika sehemu zao humo kambini mpaka walipopona. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua: Leo hii nimewaondoleeni ile aibu ya Misri. Hivyo mahali hapo pakaitwa Gilgali mpaka hivi leo. Waisraeli walipokuwa wamepiga kambi huko Gilgali, waliadhimisha siku kuu ya Pasaka jioni ya siku ya kumi na nne ya mwezi katika tambarare za Yeriko. Kesho yake, yani baada ya Pasaka, walikula mikate isiyotiwa chachu na bisi kutokana na mazao ya nchi ile. Basi tangu siku hiyo walipokula mazao ya nchi hiyo, Waisraeli hawakupata mana tena. Tangu mwaka huo Waisraeli walikula mazao ya nchi ya Kanani.