Yoshua sura ya sita. Milango ya kuingilia mjini Yeriko ilikuwa imefungwa imara kwa ndani kuwazuia Waisraeli wasiingie. Hakuna mtu aliyeweza kuingia wala kutoka katika mji huo. Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua, "Angalia, mimi nitautia mikononi mwako mji wa Yeriko pamoja na mfalme wake na askari wake shujaa. Wewe na wale watu wenye silaha wote mtauzunguka huo mji mara moja kila siku kwa siku sita. Makuhani saba, kila mmoja akiwa amechukua baragumu yake ya pembe ya kondoo dume watatangulia mbele ya sanduku la agano. Katika siku ya saba mtauzunguka mji huo mara saba huku makuhani wakipiga mabaragumu. Watakapopiga hayo mabaragumu kwa mlio mkubwa na mara tu mtakaposikia huo mlio, watu wote watapiga kelele kubwa, nazo kuta za mji zitaanguka chini. Ndipo watu watauvamia mji, kila mmoja kutoka mahali aliposimama. Basi Yoshua mwana wa Nuni akawaita makuhani akawaambia, Libebeni sanduku la agano na makuhani saba wachukue mabaragumu saba ya kondoo dume, watangulie mbele ya sanduku la Mwenyezi Mungu. Yoshua akawaambia watu, nendeni mbele, uzungukeni mji, nao watu wenye silaha waende mbele ya sanduku la agano la Mwenyezi Mungu. Kulingana na amri ya Yoshua, wale makuhani saba waliokuwa na mabaragumu saba ya kondoo dume wakaenda mbele ya Mwenyezi Mungu wakiwa wanapiga mabaragumu, nyuma yao wakifuatwa na lile sanduku la agano. Wale watu wenye silaha wakawatangulia wale makuhani ambao walikuwa wanapiga mabaragumu na walinzi wengine wakifuata nyuma ya sanduku hilo huku mabaragumu ya kilia kwa mfululizo, lakini Yoshua akawaamuru watu, "Msipige kelele au kutoa sauti wala neno lolote lisitoke vinywani mwenu, mpaka siku ile ambapo nitawaambieni mpige kelele. Wakati huo ndipo mtakapopiga kelele." basi Yoshua aliwafanya wale watu wauzunguke mji mara moja kila siku wakiwa wamebeba sanduku la agano la Mwenyezi Mungu na kurudi kambini kulala usiku. Asubuhi yake Yoshua akaamka alfajiri na mapema na makuhani wakalibeba lile sanduku la agano la Mwenyezi Mungu. Wale makuhani saba wenye mabaragumu saba ya kondoo dume walitembea mbele ya sanduku la Mwenyezi Mungu, wakipiga mabaragumu mfululizo. Watu wenye silaha walitangulia sanduku la Mwenyezi Mungu na walinzi wengine nyuma yake, mabaragumu yakaendelea kupigwa. Siku ya pili yake waliuzunguka huo mji mara moja na kurudi tena kambini kwao. Walifanya hivyo kwa muda wa siku sita. Siku ya saba waliamka alfajiri na mapema wakauzunguka mji huo mara saba kwa namna ile ile. Ilikuwa ni siku hiyo tu ambayo waliuzunguka mji huo mara saba. Ilipofika mara ya saba, wakati makuhani walipokwisha piga mabaragumu, Yoshua akawaambia watu, pigeni kelele kwa kuwa Mwenyezi Mungu amekwisha wapeni huu mji. Mji huo utaangamizwa na kila kitu kilichomo kwani umewekwa wakfu kwa Mwenyezi Mungu. Rahabu yule kahaba ndiye atakayesalimishwa pamoja na wale ambao wamo nyumbani mwake, kwa kuwa aliwaficha wapelelezi wetu. Lakini msichukue chochote ambacho kimewekwa wakfu ili kiangamizwe. Mkichukua kitu chochote ambacho kimewekwa wakfu ili kiangamizwe, mtaifanya kambi ya Israeli kuwa kitu cha kuangamizwa na hivyo kuiletea balaa. Lakini fedha yote, dhahabu, vyombo vya shaba na chuma ni vitakatifu kwa Mwenyezi Mungu; hivyo vitawekwa katika hazina ya Mwenyezi Mungu. Basi watu wakapiga kelele huku mabaragumu yanapigwa. Watu waliposikia sauti ya mabaragumu walipiga kelele kubwa, na kuta za mji zikaanguka chini kabisa. Mara watu wakauvamia mji, kila mmoja kutoka mahali aliposimama, wakauteka. Kisha wakaangamiza kila kitu mjini humo na kuwaua kwa upanga wanaume na wanawake, vijana na wazee ng'ombe, kondoo na punda. Yoshua akawaambia wale wapelelezi wawili walioipeleleza nchi hiyo, nendeni katika nyumba ya yule kahaba, mkamlete yule mwanamke na wale wote ambao ni ndugu zake kama mlivyomwapia. Basi wale vijana wapelelezi wakaenda, wakamleta Rahabu, baba yake na mama yake ndugu zake na watu wote wa jamaa yake, wakawaweka nje ya kambi ya Israeli. Kisha wakauchoma moto mji wa Yeriko na kila kitu kilichokuwako, isipokuwa fedha, dhahabu, vyombo vya shaba na vya chuma; hivyo viliwekwa katika hazina ya nyumba ya Mwenyezi Mungu. Lakini yule kahaba Rahabu pamoja na watu wote wa nyumba ya baba yake Yoshua aliyaokoa maisha yao. Rahabu akaishi miongoni mwa Waisraeli hadi leo. Kwa kuwa aliwaficha wajumbe ambao Yoshua aliwatuma kwenda kuupeleleza mji wa Yeriko. Wakati huo, Yoshua alitamka apizo rasmi mbele ya watu akisema, Atakaye ujenga tena mji wa Yeriko na alaaniwe na Mungu. Yeyote atakayeweka msingi wa mji huo, mzaliwa wake wa kwanza na afe. Yeyote atakayejenga lango la mji huo, mwanawe kitinda mimba na afe. Basi Mwenyezi Mungu alikuwa pamoja na Yoshua, na sifa zake zikaenea nchini kote.