Yoshua sura ya nane. Mwenyezi Muungu akamwambia Yoshua, usiogope wala usiwe na wasiwasi wasi wowote, wachukue wanajeshi wako wote uelekee mji wa Ai, kwani mfalme wa Ai nimemtia mikononi mwako pamoja na watu wake mji wake na nchi yake mtautendea. Mji wa Ai pamoja na mfalme wake kama vile mlivyoutendea mji wa Yeriko pamoja na mfalme wake. Mali zake pamoja na mifugo yake mtakayoteka itakuwa ni mali yenu. Nendeni, muuvamiye mji kutoka upande wa nyuma. Basi Yoshua akaondoka pamoja na wanajeshi wake wote kwenda Ai. Akawachagua watu hodari elfu thelathini na kuwaambia watangulie wakati wa usiku. Akawaamuru hivi: Nyinyi mtauvizia mji kutoka upande wa nyuma. Msiende mbali na mji, bali muwe tayari wakati wote. Mimi pamoja na watu wote walio pamoja nami tutaukaribia mji. Watakapotoka nje kuja kutukabili kama hapo awali, sisi tutawakimbia nao wataendelea kutufuatia mpaka wawe mbali na mji wao, maana watafikiri wametutimua kama vile walivyofanya hapo awali. Sisi tutawaacha watufukuze hapo. Nyinyi mtatokea kutoka huko mlikokuwa mnavizia na kuuteka mji, maana Mwenyezi Mungu Mungu wenu atautia mji huo mikononi mwenu. Mkisha uteka mji, mtauteketeza kwa moto kama vile Mwenyezi Mungu alivyoamuru. Hayo ndiyo maagizo mtakayofuata. Basi Yoshua akawaambia waende mahali pao pa kuvizia. Nao akajiweka magharibi ya mji wa Ai kati ya mji wa Ai na Betheli. Lakini Yoshua alilala usiku huo katika kambi ya Waisraeli. Yoshua akaamka asubuhi na mapema, akawakusanya Waisraeli na kuelekea mjini Ai akiwa pamoja na wazee. Wanajeshi wote waliofuatana naye walikaribia muji na kupiga kambi kasikazini yake ng'ambo ya bonde mkabala wa muji wa Ayi. Ndipo wakachukuwa watu wengine elufu tano na kuwaweka waviziye kati ya muji wa Betheli na Ayi, magharibi ya muji wa Ayi. Kikosi kikubwa kiliwekwa kasikazini mwa muji na wale waliobaki waliwekwa magharibi ya muji. Lakini usiku huwo Yoshuwa akalala bondeni. Mufalume wa muji wa Ai alipowona hivyo, alihalakisha na kwenda kwenye mutelemuko wa kuelekea araba ili akabiliane na Waisraeli vitani, lakini hakujuwa kwamba muji wake ulikuwa umeviziwa kutoka nyuma. Kisha Yoshuwa pamoja na watu wake wakajifanya kana kwamba wanashindwa, wakaanza kukimbiya kuelekea jangwani watu wote waliokuwa mjini mujini waliitwa wawafuatie wa Waisilaeli, na walipokuwa wanamfuatia Yoshuwa walitoka na kwenda mbali na muji wawo. Hakuna mtu yeyote aliyebaki mjini mujini Ayi, waliuwacha muji huwo uwazi wakaenda kuwafuatia wa Waisilaeli. Alafu Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua, elekeza mukuki wako huko mujini Ayi, maana nitautia mji huo mikononi mwako. Yoshua akaelekeza mkuki wake mjini Ai. Mara Yoshua alipoelekeza mkuki wake kule Ai, kikosi kilichokuwa kikivizia upande mwingine kikatoka na kuingia mjini, kikauteka mji na kuuteketeza kwa moto. Watu wa Ai walipotazama nyuma, wakaona moshi kutoka mjini ukipanda mpaka mbinguni. Nao hawakuwa na uwezo wa kukimbia upande wowote, maana a Waisraeli waliwageukia hao hawo waliokuwa wanawafuatia Yoshua. Yoshua na Waisraeli wote walipoona kuwa kikosi kilichokuwa kinavizia kina viziya kimeuteka mji na kwamba moshi ulikuwa unapanda juu, waliwageukia na kuanza kuwaua watu waliobaki mjini walitoka lakini wote wakawa wamezingirwa na Waisraeli nao wakauawa, asibaki hata mmoja wao. Lakini mfalme wa mji wa Ai walimteka akiwa hai na kumpeleka kwa Yoshua.