Mfalme Adonisedeki wa Yerusalemu alipata habari juu ya jinsi Yoshua alivyouteka mji wa Ai na kuuharibu kabisa, akiutendea mji huo na mfalme wake kama alivyoutendea Yeriko na mfalme wake. Pia alipata habari kwamba wakazi wa Gibeoni walikuwa wamefanya mkataba wa amani na Waisraeli na kwamba sasa wanaishi miongoni mwao. Habari hizo zilisababisha hofu kubwa huko Yerusalemu, kwa sababu mji wa Gibeoni ulikuwa maarufu miongoni mwa miji ya kifalme. Isitoshe, mji huu ulikuwa maarufu kuliko Ai na wanaume wake wote walikuwa askari hodari mno. Basi Mufalume Adonisedeki akapeleka ujumbe kwa mfalme Hohamu wa Heburoni, mufalume Piramu wa Yarmuthi, mufalume Yafiya wa Lakishi, na mfalme Debiri wa Egiloni akawaambia, Njoni munisaidiye tuwangamize Wakebioni maana wamefanya mukataba wa amani na Yoshua pamoja na Waisraeli. Kisha Wafalume hawo watanu wa Waamoli, mfalume wa Yelusalemu, mfalume wa Hebuloni, mfalume wa Yalumuthi, mfalume wa Lakishi na mfalume wa Eguloni, wakaunganisha majeshi yao, wakaenda nayo mpaka Gibeoni, wakapiga kambi kuuzingila mji huwo, wakaushambuliya Wagibeoni. wakapeleka ujumbe kwa Yoshua huko kambini Gilgali, wakamwambiya Tafadhali usitutupe sisi watumishi wako, njoo upesi utusaidie na kutuokoa, kwa maana wafalme wote wa Waamori kutoka nchi ya milimani wamekuja a kutushambulia. Basi Yoshua pamoja na jeshi lake lote na mashujaa wakaondoka Gilgali. Mwenyezi Mungu akamwambia Yoshua, usiwaogope hata kidogo, maana nimewatia mikononi mwako, wala hakuna hata mmoja atakayeweza kukukabili. Baada ya kutembea kutoka Gilgali usiku kucha, Joshua akawatokea ghafla, naye Mwenyezi Mungu akawatia hofu kuu mbele ya wa Waisraeli ambao wali wauwa watu wengi huko Gibeoni, wakiwakimbiza kwenye njiya ya mtelemuko wa Bethiholoni mpaka Azeka na Makeda, ambako piya waliwaua watu wengi sana. Walipokuwa wakiwakimbia Waisilaeli kwenye mtelemuko wa Bethiholoni, Mwenyezi Mungu akawanyeshea mvuwa ya mawe makubwa kutoka mbinguni wakiwa njiyani mpaka Azeka. Hata waliouawa kwa mawe hayo wakawa wengi kuliko waliouawa kwa silaha za Waisraeli. Wakati Mwenyezi Mungu alipowatia Waamori mikononi mwa Waisraeli, Yoshua alimuomba Mwenyezi Mungu mbele ya Waisraeli wote akasema, Wewe jua, simama kimya juu ya Gibeoni. Wewe mwezi katika bonde la Ayaloni. Jua likasimama kimya na mwezi ukasimama mpaka taifa la Israeli lilipolipiza kisasi maadui wake, kama alivyoandika katika kitabu cha Yashari. Jua lilisimama kimya katikati ya mbingu likakatiza safari yake ya kwenda kutua kwa siku nzima. Siku kama hiyo haijawahi kuwako kamwe wala haijapata kuonekana tena, siku ambayo Mwenyezi Mungu amemwitikia binadamu kwa namna hiyo, maana Mwenyezi Mungu mwenyewe aliwapigania Waisraeli. Kisha Yoshua akarudi kambini huko Gilgali pamoja na Waisraeli wote. Wale wafalme watano walikimbia na kujificha katika pango la Makeda. Yoshua akapata habari kwamba wafalme hao wamegunduliwa walikojificha katika pango la Makeda. Yoshua akasema, vingirisheni mawe makubwa mlangoni mwa pango na kuweka walinzi hapo, lakini nyinyi msikae huko, bali muwafuatie adui zenu, muwapige kutoka upande wa nyuma, wala msiwaache waingie mijini mwao, maana Mwenyezi Mungu Mungu wenu amewatia mikononi mwenu. Yoshua pamoja na Waisraeli waliwapiga na kuwaangamiza wote, na wachache wao walionusurika walikimbilia kwenye miji yao yenye ngome. Baada ya hayo, Waisraeli wote walirudi salama kwa Yoshua huko kambini Makeda, na hakuna tena mtu aliyethubutu kusema lolote dhidi ya Waisraeli. Kisha Yoshuwa akasema, funguweni mulango wa pango, mniletee kutoka humo wale wafalume watano. Wakafanya hivyo, wakamuletea Yoshuwa wale wafalume watano: mufalume wa Yerusalemu, mufalume wa Hebroni, mufalume wa Yarmuthi, mufalume wa Lakishi na mufalume wa Egloni. Wafalume hawo walipoletwa Yoshua akawaita waisraeli wote na wakuu wa majeshi waliokwenda naye vitani, akawaambia, njoni karibu, muwakanyage wafalme hawa shingoni mwao. Nao wakasogea na kuwakanyaga shingoni. Yoshua akawaambia, msiogope wala msiwe na wasiwasi, muwe imara na hodari maana hivi ndivyo Mwenyezi Mungu atakavyowatendea adui zenu ambao mutapigana nao. Kwa hiyo muwe imara na hodari. Baadaye, Yoshua aliwanyonga kwa kuwaangika kwenye miti mitano, ambako walitundikwa mpaka jioni. Wakati jua lilipokuwa karibu kutua, Yoshua aliamuru waondolewe juu ya miti walipokuwa wameangikwa na kutupwa pangoni walimokuwa wamejificha, kisha wakaweka mawe makubwa kwenye mlango wa pango, nayo mawe hayo yako huko mpaka leo. Siku hiyo Yoshua alipouteka mji wa Makeda, alimuua mfalme wake na wakazi wake wote, bila kumbakiza hata mtu mmoja. Alimtendea mfalme wa Makeda kama vile alivyomutendeya mufalume wa Yeliko. Kutoka Makeda, Yoshuwa pamoja na Waisilaeli wote walikwenda Libna wakaushambuliya. Mwenyezi Mungu akautia muji huwo pamoja na mufalume wawo mikononi mwa Waisilaeli, wakawawuwa wakazi wake bila kumubakiza hata mtu mmoja. Walimutendeya mufalume wa Libna kama walivyomutendeya mufalume wa Yeliko kisha kutoka Libna, Yoshuwa na Waisilaeli wote walikwenda Lakishi, wakauzingila na kuushambuliya. Naye Mwenyezi Mungu akautia muji huwo mikononi mwa Waisilaeli wakauteka munamo siku ya pili. Waliwawuwa wakazi wote wa muji huwo, kama walivyofanya kule Libna. Hapo mfalme Horamu wa Gelezi akaamua kuja kuwasaidiya watu wa Lakishi, lakini Yoshuwa halimuwuwa pamoja na watu wake wote, hakumubakiza hata mutu mumoja. Kisha kutoka Lakishi, Yoshuwa na Waisilaeli wote walikwenda mpaka Egiloni, wakauzingila na kuushambulia. Wakauteka siku hiyo hiyo na kuwawuwa wakazi wake wote kama walivyofanya kule Lakishi. Alafu kutoka Egiloni, Yoshuwa na Waisilaeli wote Wakaenda mpaka Hebroni, wakaushambulia na kuuteka. Wakawaua wakazi wake wote pamoja na mfalme wao. Waliharibu kabisa miji mingine iliyouzunguka. Wakawaua wakazi wake wote kama walivyofanya kule Egloni. Kisha Yoshua na Waisraeli wote wakarudi Debiri, wakaushambulia. Waliuteka mji huo na mfalme wake. Pamoja na miji mingine yote iliyouzunguka na kuwaangamiza wote waliokuwamo, bila kumubakiza hata mutu mmoja. Waliutendea mji huo kama walivyoutendea mji wa Hebroni na mji wa Libna na wafalume wao. Basi Yoshua aliiteka nchi yote, aliwashinda wafalume wa sehemu za milimani, eneo la Negebu na sehemu za nchi tambarare na miteremko. Hakuacha chochote chenye uhai, ila aliangamiza kila kitu kama Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli alivyoamuru Yoshua. Aliwashinda watu wote kutoka Kadeshi Barnea mpaka Gaza na kutoka Gosheni mpaka Gibeoni. Aliweza kuitwaa nchi hii yote kwa sababu Mwenyezi Mungu Mungu wa Israeli aliwapigania wa Waisraeli. Basi Yoshua akarudi mpaka kambini huko Gilgali pamoja na Waisraeli wote.