Yoshua sura ya kumi na tatu. Wakati huu Yoshua alikuwa mzee wa miaka mingi. Basi Mwenyezi Mungu akamwambia, wewe sasa umekuwa mzee wa miaka mingi na kumebaki bado sehemu kubwa za nchi ambazo hazijatwaliwa. Sehemu hizo ni nchi yote ya Wafilisti na nchi yote ya Wageshuri, yani eneo lijulikanalo kama la Wakanaani, kuanzia kijito cha Shihori mpakani mwa Misri hadi eneo la Ekroni huko kaskazini, maeneo yote ya watawala watano wa Ufilisti: Gaza, Ashdodi, Ashkeloni, Gathi na Ekroni, pamoja na eneo la advi upande wa kusini; hali kadhalika, nchi za Wakanaani kuanzia Ara ya Wasidoni mpaka Afeki mpakani mwa Waamori, vilevile eneo la Gebali na Lebanoni, mashariki ya Balgadi chini ya mlima Hermoni mpaka Lebo Hamathi, pia eneo la milima iliyo kati ya Lebanoni na Misrefoti Maimu ambayo wakazi wake ni Wasidoni. Kadiri Waisraeli watakavyoendelea katika nchi hizo, mimi mwenyewe nitayafukuza mataifa hayo mbele yao, nawe utawagawia Waisraeli sehemu mbalimbali mbali za nchi hizo kwa kura kama nilivyo kuamuru, utayagawia nchi hizo makabila tisa na nusu ya kabila la Manase ambayo bado hayajapata kitu. Makabila ya Reubeni, Gadi na nusu nyingine ya kabila la Manase yalikuwa yamepewa nchi iliyo mashariki ya mto Yordani, kama Mwenyezi Mungu alivyo mwamuru Mose mutumishi wake. Eneo lawo lilikuwa kwanziya Aroeli kandoni mwa bonde la Arnoni, na muji ule ulio katikati ya bonde, na nchi ile yote ya tambarare tangu Madeba mpaka Diboni, pamoja na miji ya mfalme Sihoni wa Waamori aliyetawala huko Heshboni hadi mupakani mwa Waamoni, pamoja na nchi za Gileadi eneo la Wageshuri na wa Maakathi, mlima wa Hermoni na nchi yote ya Bashani mpaka Saleka na ufalme wote wa Ogu, mmoja wa Warefai waliosalia, ambaye alitawala huko Ashtarothi na Edrei katika Bashani. Mose alikuwa amewashinda hao wote na kuwafukuzia mbali. Hata hivyo Wageshuri na Wamaaka hawakufukuzwa bali wanaishi miongoni mwa Waisraeli mpaka leo. Mose hakuwapa watu wa kabila la Lawi nchi yoyote, bali dhabihu walizomtolea Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli kwa moto. Hizo ndizo zilizokuwa fungu lao, kama Mwenyezi Mungu alivyomwambia Mose. Sehemu ya nchi ambayo Mose aliwapa watu wa kabila la Reubeni kulingana na jamaa zao ilikuwa kuanzia Aroeli, kando ya bonde la Arnoni, na mji uliokuwa katika bonde hilo, pamoja na nchi yote ya tambarare ya Medeba. Ilikuwa pia pamoja na Heshboni na miji yake yote iliyo katika sehemu tambarare, yani Diboni, Bamoth-Baali Bethbalimeoni, Yahasa, Kedemothi, Mefaathi, Kiriathaimu, Sibma, Serethi Shahari, huko Kilimani bondeni, Beth peori, miteremko ya mlima Pisga, Beth Yeshimothi na miji yote ya tambarare, nchi yote ya Mfalme Sihoni wa Waamori ambaye alitawala huko Heshboni. Mose alikuwa amemshinda huyu Sihoni pamoja na viongozi wa Midiani: Evi, Rekimu, Suri, Huri na Reba, ambao walitawala nchi kwa niaba ya mfalme Sihoni.