Joshua, sura ya 22. Basi Yoshuwa akawaita watu wa kabila la Reubeni, Lagadi na watu wa nusu ya kabila la Manase akawambia, nyinyi yale yaleyote Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu aliyowaamuru na mmetii maagizo niliyowaamuru wala hamkuwaacha ndugu zenu muda huo wote mrefu mpaka leo, bali mmefuata kwa makini amri ya Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Sasa Mwenyezi Mungu Mungu wenu amewapa ndugu zenu amani kama vile alivyoahidi. Basi rudini kwenu katika nchi ambayo mlipewa na Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu iwe mali yenu Yaani ng'ambo ya mto Yordani. Muwe waangalifu kutii amri na sheria ambazo Mose mtumishi wa Mwenyezi Mungu aliwaamuru: kumpenda Mwenyezi Mungu Mungu wenu, mfuate anachotaka na kushika amri zake, mkae pamoja naye na kumtumikia kwa moyo wote na roho yote. Basi Yoshua akawabariki na kuwaruhusu waende zao. Akawaambia, rudini makwenu na utajiri mwingi, ng'ombe wenu wote, fedha, dhahabu, shaba, chuma na mavazi mengi. Gawaneni na ndugu zenu nyara zote mlizoziteka kutoka kwa maadui wenu. Mose alikuwa ameipa nusu ya kabila la Manase sehemu yao huko Bashani. Naye Yoshua akaipatia nusu ya pili ya kabila hilo sehemu yao huko magharibi ya mto Yordani, kama alivyoyapa makabila yale mengine. Basi watu wa Reubeni, Gadi na nusu ya kabila la Manase wakaachana na watu wa makabila mengine ya Israeli huko Shilo. Mchini Kaanani wakarudi kwawo katika nchi ya Gileadi, nchi yawo wenyewe waliyo imiliki kwa amri ya Mwenyezimungu kama livyomwagiza Mose. Walipofika kwenye muto Yolodani wakiwa bado katika nchi ya Kaanani, wakajenga madhabahu kubwa sana karibu na muto huwo. Basi habari zikawafikiya watu wa makabila mengine ya Isilaeli kwamba makabila ya Reubeni, Gadi na nusu ya kabila la Manase yalikuwa yamejenga madhabahu kubwa karibu na mto Yordani katika nchi ya Kanani, yani ndani ya eneo lao. Waliposikia hivyo, Waisraeli walikusanyika wote huko Shilo kwenda kupigana vita na hayo makabila ya mashariki. Basi watu Waisraeli wakamutuma Finehasi mwanawe kuhani Eleazari, huko Gileadi kwa makabila ya Reubeni, Gadi na nusu ya kabila la Manase. Finehasi akaondoka pamoja na wakuu kumi, kila mmoja akiwa mkuu wa jamaa katika kabila lake. Nao wakawaendea watu wa makabila ya Reubeni, Gadi na nusu ya kabila la Manase uko Gileadi, wakawaambia. Jumuiya nzima ya Mwenyezi Mungu inauliza hivi: ni udanganyifu gani huu mmemfanyia Mungu wa Isilaeli? Mbona mmemwasi Mwenyezi Mungu kwa kujenga madhabahu hii? Je, dhambi tulizotenda huko Peori hazitoshi? Hamuwoni kwamba bado hatujajitakasa na kwamba mateso yake bado yanaisumbuwa jumuiya ya Mwenyezi Mungu? Kwa nini basi mumeacha kumufwata Mwenyezi Mungu mukimwasi Mwenyezi Mungu lewo kesho? Ataikasirikia sana jumuiya nzima ya Israeli. Haya, ikiwa inji yenu sina jisi, njooni katika inji ya Mwenyezi Mungu ambako hema yake iko, na kujichukulia sehemu huko pamoja nasi. Ila tu msimwasi Mwenyezi Mungu na kutufanya sisi sote wasi kwa kujijengea nyinyi wenyewe madhabahu isiyo ya Mwenyezi Mungu, Mungu wetu. Je, Akani mwana wa Zera alipokosa uaminifu katika vitu vitakatifu? Ghadhabu haikuangukia jumuiya nzima ya Israeli? Tena Akani hakufa tu yeye peke yake kwa sababu ya uovu wake. Hapo watu wa makabila ya Reubeni na Gadi na nusu ya kabila la Manase wakawajibu viongozi wa jamaa za Israeli. Mungu wa miungu ndiye Mwenyezi Mungu. Mungu wa miungu ndiye Mwenyezi Mungu Mungu. Mungu yeye anajua kwa nini tumefanya hivyo. Na Waisraeli wote watajua pia. Kama hu ni uasi au ni ukosefu wa imani kwa Mwenyezi Mungu, basi yeye aache kutuokoa leo. Kama tumemwacha Mwenyezi Mungu, tukajenga madhabahu yetu wenyewe ili tutoe sadaka za kuteketezwa, za nafaka au za amani, basi Mwenyezi Mungu na atulipize kisasi. Lakini sivyo ilivyo. Tuliijenga kwa kuogopa kwamba huenda katika siku zijazo watoto wenu watawaambia watoto wetu, nyinyi mna uhusiano gani na Mwenyezi Mungu, Mungu wa Israeli? hamuoni kwamba Mwenyezi Mungu ameweka mto wa Yordani kuwa mpaka kati yenu na sisi. Nyinyi makabila ya Reubeni na kabila la Gadi, hamna fungu lolote lenu kwa Mwenyezi Mungu. Hivyo watoto wenu wangeweza baadaye kusababisha watoto wetu waache kumwabudu Mwenyezi Mungu. Ndiyo maana tuliamua kujenga madhabahu hii, lakini si kwa ajili ya kutolea juu yake sadaka wala dhabihu, bali tulitaka madhabahu hii iwe ushuhuda kati yetu na nyinyi, na vizazi vyetu vijavyo, kwamba sisi tunayo haki ya kumhudumia Mwenyezi Mungu kwa sadaka zetu za kuteketezwa na dhabihu zetu, na kwa sadaka zetu za amani, ili watoto wenu wasije wakawaambia watoto wetu kwamba hawana fungu lolote lao kwa Mwenyezi Mungu. Tena tulifikiri kwamba ikiwa jambo kama hilo litasemwa juu yetu au juu ya wazawa wetu katika siku zijazo, tutasema tazameni, mfano wa madhabahu ya Mwenyezi Mungu ambayo wazee wetu waliijenga, sio kwa ajili ya kutolea juu yake sadaka au dhabihu, bali kama ushuhuda kati yetu na nyinyi. Sisi hatukuwa na nia ya kumuasi sasa Mwenyezi Mungu hata kidogo na kumwacha kwa kujenga madhabahu ya kutolea sadaka za kuteketezwa au sadaka za unga au za dhabihu. Hatupendi kutolea sadaka mahali pengine isipokuwa juu ya madhabahu ya Mwenyezi Mungu. Mungu wetu iliyo maskani mwake. Kuhani Finehasi, viongozi wa jumuiya nzima na wakuu wa jamaa za Israeli waliokuwa pamoja naye Waliposikia maneno hayo ya watu wa makabila ya Reubeni na Gadi na nusu ya kabila la Manase waliridhika naye. Finehasi, mwana wa kuhani Eleazari, akayaambia makabila ya Reubeni na Gadi na nusu ya kabila la Manase, leo tumejua kwamba Mwenyezi Mungu yumo miongoni mwenu, maana hamkumfanyia Mungu uasi. Sasa mmewaokoa Waisraeli wasiadhibiwe na Mwenyezi Mungu. Basi Finehasi mwana wa kuhani Eliazari pamoja na viongozi wenzake wakawaaga watu wa makabila ya Reubeni na Gadi, wakaondoka nchini Gileadi, wakarudi Kaanani kwa Waisraeli na kuwapa habari hizo. Taarifa hiyo ikawafurahisha Waisraeli, wakamshukuru Mwenyezi Mungu na kuwacha mipango yao ya vita na lengo lao la kuharibu kabisa nchi iliyokuwa ya makabila ya Reubeni na Gadi. Watu wa makabila ya Reubeni na Gadi wakaiita ile madhabahu Ushuhuda, kwani walisema, madhabahu hii ni ushahidi wetu kwamba Mwenyezi Mungu ndiye Mungu.