Yoshua, sura ya ishirini na tatu. Baada ya muda mrefu, Mwenyezi Mungu aliwajalia Waisraeli amani kwa kuwaokoa na maadui wao pande zote. Wakati huo Yoshua alikuwa mzee wa miaka mingi. Yoshua aliwaita Waisraeli wote pamoja na viongozi na wazee wao, waamuzi na maofisa akawaambia, Sasa mimi nimekuwa mzee wa miaka mingi. Nyinyi mmeona mambo yote Mwenyezi Mungu Mungu wenu aliyoyatendea mataifa haya yote kwa ajili yenu. Mwenyezi Mungu Mungu wenu ndiye aliyewapigania nchi za mataifa yaliyobaki na yale niliyoyaangamiza Nimewagawieni ziwe mali ya makabila yenu kutoka Yordani mpaka bahari ya Mediteranea upande wa magharibi. Mwenyezi Mungu Mungu wenu atawaondoa mbele yenu na kuwafukuza kabisa, nanyi na mtaimiliki nchi yao kama vile Mwenyezi Mungu Mungu wenu alivyowaahidi. Kwa hiyo muwe imara katika kuzingatia yote yaliyoandikwa katika kitabu cha sheria ya Mose; kamwe msiyaache. Msishirikiane na mataifa haya yaliyobaki kati yenu, msiitaje miungu yao, wala msiape kwa majina ya miungu yao, msiitumikie wala msiisujudie. Bali ambataneni na Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, kama mlivyofanya mpaka leo. Maana Mwenyezi Mungu ameyafukuza mbele yenu mataifa makubwa na yenye nguvu na hakuna mtu ambaye ameweza kuwapinga nyinyi hadi leo. Mtu wenu mmoja tu anaweza kuwakimbiza maadui elfu. Kwani Mwenyezi Mungu, Mungu wenu ndiye anayewapigania kama alivyowaahidi. Basi muwe waangalifu sana kumpenda Mwenyezi Mungu, Mungu wenu. Maana kama mkimwasi Mwenyezi Mungu na kujiunga na mataifa haya yaliyobaki kati yenu, mkaoa kwao nao wakaoa kwenu Juweni kwa hakika kwamba Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, hataendelea kuyafukuza mataifa haya mbele yenu, bali yatakuwa kwenu kikwazo na mtego. Yatakuwa kwenu mjeledi wa kuachapeni na miiba ya kuachomeni machoni mpaka hapo mtakapoangamia na kutoka katika nchi hii nzuri ambayo Mwenyezi Mungu, Mungu wenu amewapeni. Sasa wakati wangu wa kufariki dunia, kama ilivyo kawaida ya walimwengu wote, umekaribia. Lakini nyinyi nyote mnajua wazi mioyoni na rohoni mwenu kwamba katika mambo yote mema ambayo Mwenyezi Mungu Mungu wenu aliwaahidi, hakuna hata mmoja ambalo halikutimia; yote yametimia kama vile alivyoahidi. Lakini kama vile Mwenyezi Mungu Mungu wenu alivyotimiza mambo yote mema aliyowaahidi, vivyo hivyo anaweza kuwaletea maovu yote mpaka awaangamize nyote kutoka nchi hii nzuri ambayo amewapeni, kama mkivunja agano lake Mwenyezi Mungu, Mungu wenu, ambalo aliwaamuru mlishike, mkaenda kuitumikia miungu mingine na kuisujudia, basi hasira ya Mwenyezi Mungu itawaka dhidi yenu, nanyi mtaangamia mara moja kutoka nchi hii nzuri ambayo amewapeni.