Waamuzi. Waamuzi sura ya kwanza. Baada ya kifo cha Yoshua Waisraeli walimuuliza Mwenyezi Mungu Mwenyezi Mungu ni kabila gani litakwenda kupigana kwanza na Wakanani Mwenyezi Mungu akawajibu kabila la Yuda litakwenda kupigana nao kwanza maana nimeitia nchi hiyo mikononi mwao. Watu wa kabila la Yuda wakawaambia ndugu zao watu wa kabila la Simeoni, shirikianeni nasi tunapokwenda kuitwaa nchi hiyo ambayo tumepewa, nasi pia tutashirikiana nanyi kwenda kuitwaa nchi mtakayopewa. Hivyo kabila la Simeoni likakubali kushirikiana nao. Basi watu wa kabila la Yuda wakaenda kufanya mashambulio. Naye Mwenyezi Mungu akawatia Wakanaani na Waperizi mikononi mwao. Wakawaua watu elfu kumi katika vita huko Bezeki.