Waamuzi, sura ya pili. Baada ya Yoshua kuwaaga Waisraeli, kila mmoja alikwenda kwenye eneo lake alilogawiwa ili kumiliki nchi. Waisraeli walimtumikia Mwenyezi Mungu siku zote za maisha ya Yoshua. na baada ya kifo chake, muda wote walioishi wale wazee waliosalia ambao waliyaona matendo makuu ambayo Mwenyezi Mungu aliwatendea Waisraeli. Yoshua mwana wa Nuni na mtumishi wa Mwenyezi Mungu alifariki akiwa na umri wa miaka mia moja na kumi. Wakamzika katika sehemu aliyogawiwa iwe yake huko Timnath-Heresi katika nchi ya milima ya Efraimu Kaskazini ya mlima Gaashi. Kisha watu wote wa kizazi chake walifariki, kikafuata kizazi kingine ambacho hakikumjua Mwenyezi Mungu wala matendo aliyowatendea watu wa Israeli. Basi Waisraeli walitenda uovu mbele ya Mwenyezi Mungu na kuabudu mabaali. Walimwacha Mwenyezi Mungu, Mungu wa wazee wao ambaye aliwatoa katika nchi ya Misri. Wakaifuata miungu mingine, miungu iliyoabudiwa na watu walioishi kando-kando yao. Waliisujudu miungu hiyo, wakamkasirisha sana Mwenyezi Mungu. Walimwacha Mwenyezi Mungu, wakatumikia mabaali na maashtarothi. Basi hasira ya Mwenyezi Mungu iliwaka dhidi ya Israeli, naye akawaacha wanyang'anyi wapore mali zao; aliwakabidhi kwa adui zao waliowazunguka hata wasiweze tena kuwapinga. Kila walipokwenda kupigana, mkono wa Mwenyezi Mungu uliwakabili kuwaletea balaa, kama alivyokuwa amewaonya na kuapa nao, wakawa katika huzuni kubwa. Ndipo Mwenyezi Mungu akawapa waamuzi ambao waliwaokoa wa mikononi mwa watu waliopora mali zao. Hata hivyo, Waisraeli hawakuwasikiliza waamuzi wao, maana walifanya kama wazinzi kwa kufuata miungu mingine na kuisujudia. Waliacha upesi nyayo walizofuata babu zao ambao walitii amri za Mwenyezi Mungu. Bali wao hawakufanya hivyo. Kila mara Mwenyezi Mungu alipowapelekea muamuzi, yeye mwenyewe alikuwa pamoja na muamuzi huyo, akawaokoa mikononi mwa adui zao, muda wote wa uhai wa muamuzi huyo. Aghalabu Mwenyezi Mungu aliwaonea huruma, aliposikia kilio chao kutokana na mateso na dhuluma walizofanyiwa. Lakini kila mara mwamuzi alipofariki walirudia mienendo yao ya zamani, wakaishi vibaya kuliko babu zao. Waliifuata miungu mingine wakaitumikia na kuisujudia, wala hawakuyaacha matendo yao wala ukaidi wao. Kwa hiyo Mwenyezi Mungu akawaka hasira dhidi ya Waisraeli, akasema, kwa kuwa watu hawa wamevunja agano nililofanya na babu zao, wakakataa kutii sauti yangu, sitayafukuza tena mataifa ambayo Yoshua aliyabakiza wakati alipofariki. Nitayatumia mataifa hayo kuwajaribu Waisraeli, nione kama watairudia njia yangu kama babu zao au sivyo. Basi, Mwenyezi Mungu akayaacha mataifa hayo, wala hakuyafukuza mara moja, wala hakumpa Yoshua ushindi juu ya mataifa hayo.