Waamuzi, sura ya nane. Watu wa kabila la Efraimu wakamuuliza Gideoni, kwa nini umetutendea hivyo? Kwa nini hukutuita ulipokwenda kupigana na Wamidiani? Wakamlaumu kwa ukali. Lakini Gideoni akawajibu: mambo niliyofanya mimi si kitu kabisa kama yakilinganishwa na yale muliyoyafanya nyinyi. Walichookota watu wa Efraimu baada ya mavuno ni chema na kizuri kuliko mavuno ya jamaa yangu ya Abiezeri. Mungu amewatia mikononi mwenu wakuu wa Midiani, Orebu na Zeebu. Je, mimi nimefanya nini nikilinganishwa nanyi? Gideoni alipokwisha sema hivyo, hasira yao dhidi yake ikatulia. Gideoni na wenzake mia tatu wakafika Yordani, wakavuka. Ingawa walikuwa wamechoka sana, waliendelea kuwafuatia adui zao. Basi akawaambia watu wa Sukothi, tafadhali wapeni wenzangu hawa mikate, maana wamechoka sana nami bado ninaendelea kuwafuatia wafalme Zeba na Salmuna wa Midiani. Lakini viongozi wa Sukothi wakamuuliza, kwa nini tuwape mikate nanyi bado hamjamshinda Zeba na Salmuna? Gideoni akawaambia, sawa, lakini Mwenyezi Mungu atakapowatia Zeba na Salmuna mikononi mwangu nitaichana ni chana miili yenu kwa miiba na mbigili za jangwani. Kutoka huko akawaendea watu wa Penueli. Akawaomba namna ile ile. Nao watu wa Penueli wakamjibu kama walivyomjibu watu wa Sukothi. Gideoni akawaambia, Nitakaporudi kwa amani, nitaubomoa mnara huu. Zeba na Salmuna walikuwa huko Karkori pamoja na jeshi lao la watu elfu kumi na tano ambao ndiyo tu waliobaki kutoka jeshi la mashariki, maana wenzao mia moja na ishirini elfu waliuawa. Gideoni akafuata njia ya magharibi iliyo mashariki mwanoba na Yogbeha akalishambulia jeshi hilo ambalo halikuwa tayari. Wafalme wa Midiani Zeba na Salmuna walitoroka wakakimbia, lakini Gideoni aliwafuatia akawakamata na kulitia jeshi lote hofu kubwa. Kisha Gideoni mwana wa Yoashi akarudi kutoka vitani akipitia kwenye mteremko wa Heresi. Akamkamata kijana mmoja wa Sukothi na kumhoji. Kijana huyo akamwandikia majina ya viongozi na wazee mashuhuri wa Sukothi, jumla yao watu sabini na saba. Gideoni akarudi kwa watu wa Sukothi akawaambia, si mtakumbuka mlivyonitukana mliposema, kwa nini tuwape mikate watu wako waliochoka sana, nanyi bado hamjamshinda Zeba na Salmuna? Haya basi, Zeba na Salmuna ndio hawa basi akawachukua wazee wa Sukothi na kuwapa funzo wanaume wote, kwa kuichana miili yao kwa miiba na mbigili. Vile vile akaubomoa mnara wa Penueli na kuwaua wakazi wa mji huo. Kisha akawauliza Zeba na Salmuna, watu wale mliowaua huko tabori walikuwaje? Wakamjibu, walifanana na wewe, maana walionekana kama wana wa mfalme. Naye akawaambia hao walikuwa ndugu zangu, wana wa mama yangu mzazi. kama Mwenyezi Mungu aishivyo, kama msingewaua, hata mimi nisingewaua kisha akamwambia Yetheri muzaliwa wake wa kwanza, simama uwauwe. Lakini Yetheri aliogopa kuchukua upanga wake, maana alikuwa bado kijana. Hapo Zeba na Salumuna wakasema, tuuwe wewe mwenyewe, maana hii ni kazi ya mutu muzima. Gideoni akaweuwa yeye mwenyewe na kuchukua mapambo yao yaliyokuwa shingoni mwangamia wao. Kisha Waisraeli wakamwambia Gideoni, wewe na uwe mtawala wetu na baada yako watutawale wazao wako, kwa kuwa wewe umetukomboa kutoka kwa Wamidiani. Gideoni akawajibu, mimi sitakuwa mtawala wenu, wala mwanangu hatakuwa mtawala wenu. Mwenyezi Mungu ndiye atakayekuwa mtawala wenu. Kisha akawaambia, ningependa kuwaomba kitu kimoja. Naomba kila mmoja wenu anipe vipuli mulivyoteka nyara wale wa Midiani. Kwa vile walikuwa wa Ishmaeli, walivaa vipuli vya dhahabu. Watu wakamjibu, tutakupa kwa hiari. Wakatandaza nguo na kila mmoja akatupa humo vipuli walivyokuwa wameteka nyara. Uzito wa vipuli vyote alivyowataka wampe ulikuwa kilo ishirini. Zaidi ya hivyo, alipokea pia herini, mavazi ya urujuani yaliyovaliwa na wafalme wa Midiani na mikufu iliyokuwa kwenye shingo za ngamia wao. Gideoni akazitumia kutengenezea kizibao ambacho alikiweka kwenye mji wake wa Ofra. Waisraeli wote wakaenda huko kukiabudu. Kizibao hicho kikawa mtego kwa Gideoni na jamaa yake. Basi Wamidiani walishindwa kabisa wasiwe tishio kwa Israeli. Na nchi ya Israeli ikawa na amani kwa muda wa miaka arobaini.