Waamuzi, sura ya 16. Siku moja Samsoni alikwenda mjini Gaza akakutana na malaya mmoja akalala naye. Watu wa Gaza walipoambiwa kuwa Samsoni yuko huko, walilizingira eneo hilo na kumvizia kwenye lango la mji usiku kucha, wakakaa kimya huko langoni usiku wote wakifikiri kwamba wanaweza kungojea mpaka mapambazuko wapate kumuua. Lakini Samsoni akabaki mjini mpaka usiku wa manane. Wakati wa usiku wa manane akaamka, akashika miimo miwili ya malango, akaing'oa pamoja na makomeo yake, akaibeba na kwenda nayo mpaka karibu na Hebroni. Baada ya hayo, Samsoni alimpenda mwanamke mmoja aitwaye Delila, ambaye aliishi katika bonde la Soreki. Wakuu wa Wafilisti wakamjia Delila, wakamwambia, "Mbembeleze Samsoni ili ujue asiri ya nguvu zake nyingi, ili tuweze kumkamata na kumfunga." Ukifanya hivyo, kila mmoja wetu atakupa vipande thelathini vya fedha. Delila akamwambia Samsoni, tafadhali niambie asili ya nguvu zako na jinsi gani mtu anaweza kukushinda na kukufunga. Samsoni akamjibu, wakinifunga kwa kamba saba mbichi za upinde nitakuwa dhaifu kama mtu yeyote. Wakuu wa Wafilisti wakamletea Delila kamba hizo saba mbichi za upinde naye akamfunga Samsoni kwa kamba hizo. Delila alikuwa ameweka watu wamvizie katika chumba cha ndani kisha akamwambia Samsoni kwa sauti kubwa, Samsoni, Wafilisti wamekujia kukushambulia. Samsoni akazikata kamba hizo kama nyuzi za kitani zinapogusa moto hivyo. Hakuna aliyegundua siri ya nguvu zake. Delila akamwambia Samsoni, Wewe umenidhihaki, umenidanganya. Umenidanganya. Tafadhali niambie jinsi unavyoweza kufungwa. Samsoni akamjibu, Wakinifunga kwa kamba mpya ambazo hazijatumiwa, nitakuwa dhaifu kama mtu yeyote. Basi Delila akachukua kamba mpya akamfunga nazo kisha akamwambia Samsoni kwa sauti kubwa. Samsoni, Wafilisti wamekuja kukushambulia! Wakati huo kulikuwa na watu chumbani wakimvizia. Samsoni akazikata kamba hizo kama uzi. Delila akamwambia Samsoni, Mpaka sasa bado unanidhihaki, umenidanganya. Niambie unavyoweza kufungwa. Samsoni akamwambia, ukivisuka vishungi vyangu saba vya nywele zangu katika mtandio wa nguo na kuvikaza kabisa kwa kigingi, nitakuwa dhaifu kama mtu yeyote. Wakati Samsoni alipokuwa na lala, Delila akavisuka pamoja vishungi saba vya nywele za Samsoni, akavifunga kwa mtandio wa nguo na kuvikaza kabisa kwa kigingi. Kisha akamwambia Samsoni, Samsoni Wafilisti wanakuja kukushambulia! Samsoni akaamka kutoka usingizini, akaking'oa kile kigingi na kuutatua ule mtandio wa nguo. Delila akamwambia Samsoni, unawezaje kusema kuwa unanipenda na moyo wako hauko pamoja nami? Umenidhihaki sasa mara tatu. Hujaniambia asili ya nguvu zako iko wapi? Delila alipoendelea kumbana sana Samsoni kwa maneno siku baada ya siku na kumkera hata akachoka rohoni karibu kufa. Hakuweza kuvumilia, akamfunulia siri yake akisema, Nywele zangu kamwe hazijapata kunyolewa. Mimi nimewekwa wakfu kwa Mungu tangu tumboni mwa mama yangu. Kama nikinyolewa, nguvu zangu zitanitoka, nami nitakuwa dhaifu kama mtu yeyote. Basi Delila alipoona kwamba Samsoni amemwambia siri yake yote, akawaita wakuu wa Wafilisti akawaambia, Njoni safari hii moja tu, maana Samsoni ameniambia siri yake yote. Wakuu wa Wafilisti wakamwendea Delila huku wamemletea fedha walizomwahidi. Naye Delila akamfanya Samsoni alale usingizi magotini mwake, akamwita mtu amnyoe vile vishungi vyake saba. Kisha Delila akaanza kumtesa Samsoni, kwa kuwa sasa nguvu zilikuwa zimemtoka. Delila akamwambia Samsoni Samsoni, Wafilisti wanakuja kukushambulia. Samsoni akaamka usingizini huku akifikiri kwamba atatoka na kujiokoa kama hapo awali. Kumbe hakujua kwamba Mwenyezi Mungu alikuwa amemwacha. Wafilisti walimkamata, wakamng'oa macho, wakampeleka Gaza, wakamfunga kwa pingu za shaba na kumlazimisha kufanya kazi ya kusaga unga huko gerezani. Lakini nywele zake zikaanza kukua tena baada ya kunyolewa. Wakuu wa Filisti walikusanyika ili kusherehekea na kumtolea dhabihu Mungu wao aitwaye Dagoni. Basi wakawa wanaimba, Mungu wetu amemtia mikononi mwetu adui yetu Samsoni. Watu walipomwona Samsoni wakamsifu Mungu wao na kusema, Mungu wetu amemtia mikononi mwetu adui yetu ambaye amekuwa akiharibu nchi yetu na kuwaua wengi wetu. Walipojawa na furaha sana mioyoni mwao, wakasema, mleteni, mleteni Samsoni atutoni aizovuze ya. Basi wakamtoa Samsoni gerezani. Wakamleta naye akawatumbuiza, wakamweka katikati ya nguzo. Samsoni akamwambia kijana aliyekuwa anamwongoza, niruhusu nizipapase nguzo zinazotegemeza jumba hili, ili nami niziegemee. Jumba hilo lilikuwa limejaa watu, wakuu wote wa Wafilisti walikuwapo na kwenye paa kulikuwa na watu elfu tatu wanaume na wanawake wakimtazama Samsoni akiwatumbuiza. Hapo Samsoni akamwomba Mwenyezi Mungu, Bwana Mwenyezi Mungu, nakuomba unikumbuke, nitie nguvu mara hii moja tu, ee Mungu, ili niwalipize kisasi mara moja hii tu Wafilisti ambao waliang'oa wa macho yangu mawili. Samsoni akazishika nguzo mbili za katikati ambazo zilitegemeza uzito wote wa jumba hilo, mkono mmoja nguzo hii na mkono mwingine nguzo ya pili, kisha akasema, nanife pamoja na Wafilisti. Akasukuma kwa nguvu zake zote. Jumba likawaangukia waku hao wote wa Wafilisti waliokuwamo humo ndani. Wale waliouawa wakati wa kifo chake walikuwa wengi kuliko wale aliyowaua wakati wa uhai wake. Ndugu zake na jamaa yake yote wakaja kumchukua wakamzika katikati ya mji wa Sora na mji wa Eshtaoli, katika kaburi la Manoa baba yake. Samsoni alikuwa mwamuzi wa Israeli kwa miaka ishirini.