Ruthu, sura ya pili. Naomi alikuwa na ndugu aliyeitwa Boazi wa ukoo wa Elimeleki mumewe. Huyo alikuwa mtu mashuhuri na tajiri. Siku moja Ruthu Mmoabu alimwambia Naomi, ni ruhusu niende shambani kukusanya masalio ya mavuno. Nina hakika kumpata mtu ambaye ataniruhusu niokote nyuma yake. Naomi akamwambia, "Haya, nenda, binti yangu." Basi Ruthu akaenda shambani, akawafuata wavunaji, huku anayaokota masuke walioyaacha na kumbe, akajikuta katika shamba la Boazi, yule wa ukoo wake Elimeleki. Baada ya muda Boazi alifika kutoka Bethlehemu akawasalimu wavunaji, akasema, Mwenyezi Mungu awe nanyi. Nao akamjibu, Mwenyezi Mungu na akubariki. Kisha Boazi akamuuliza msimamizi wa wavunaji, je, yule msichana ni nani? Huyo kiongozi wa wavunaji akajibu, ni msichana mmoja Moabu aliyekuja pamoja na Naomi kutoka katika nchi ya Moabu. Aliniomba nimruhusu awafuate nyuma wavunaji huku akiokota masazo kati ya miganda. Basi alikuja na amefanya kazi tangu asubuhi, na ni sasa tu amekwenda kupumzika kibandani. Ndipo Boazi akamwambia Ruthu, hebu sikiliza binti yangu. Usiende kuokota masuke mahali pengine ila katika shamba hili tu. Fuatana na wanawake hawa, angalia mahali wavunapo ujiunge nao. Nimewaonya vijana hawa wasikusumbue, na ukiona kiu nenda kwenye mitungi na unywe maji waliyoyateka hao vijana. Hapo Ruthu akamwinamia Boazi mpaka chini kwa unyenyekevu, akamwambia “Nimepataje kibali chako? Mbona unanihurumia na hali mimi ni mgeni tu? Lakini Boazi akamjibu, nimeyasikia yote uliomfanyia mama mkwe wako tangu mumeo afariki. Ninajua jinsi ulivyowaacha wazazi wako ukaiacha nchi yako na jinsi Ulivyokuja kuishi kati ya watu ambao hukuwajua hapo awali. Mwenyezi Mungu akujaze kwa yote uliyoyafanya. Mwenyezi Mungu wa Israeli uliyomkimbilia akulinde chini ya mabawa yake, akupe thawabu kamilifu. Ruthu akamjibu, Bwana, wewe umenifanyia wema mkubwa sana. Ingawa mimi si kama mmoja wa watumishi wako, nimeridhika kwa kuwa umenifariji sana na kuongea nami kwa ukarimu. Wakati wa chakula, Boazi alimkaribisha Ruthu akamwambia, karibu hapa, njoo ule mkate pia na uuchovye ndani ya divai. Kwa hiyo Ruthu akaketi pamoja na wavunaji na Boazi akampa nafaka iliyokaangwa akala, akashiba hata akabakiza. Na ikawa Ruthu alipoendelea kuokota mavuno, Boazi aliwaambia wafanyakazi wake, mwacheni akusanye hata mahali miganda ilipo, wala msimkemee zaidi ya hapo. Vuteni masuke kutoka katika matita na mumwachie aokote bila kumkaripia. Basi Ruthu aliendelea kuokota masuke mpaka jioni. Na baada ya kupura hiyo shayiri, alipata debe moja na zaidi. Kisha akachukua mavuno hayo hadi mjini na kumwonesha mama mkwe wake kiasi alichookota. Pia alikitoa kile chakula alichobakiza baada ya kushiba akampa. Basi mkwewe akamuuliza, uliokota wapi haya yote mm? Je, ulikuwa katika shamba la nani? Heri huyo aliyekufadhili hapo. Ruthu akamwambia Naomi kwamba alikuwa amefanya kazi katika shamba la mtu aliyeitwa Boazi. Basi Naomi akamwambia mkwewe, Mwenyezi Mungu ambariki Boazi. Mungu hutimiza daima ahadi zake kwa walio hai na walio kufa. Kisha akaendelea kusema, huyo mtu ni ndugu yetu wa karibu na ni mmoja wa wale wenye wajibu wa kututunza. Kisha Ruthu Moabu akasema, Isitoshe aliniambia nijiunge pamoja na wafanyakazi wake mpaka wamalize mavuno yote. Basi Naomi akamwambia Ruthu, Naam, binti yangu ni vyema kufanya kazi pamoja na wanawake wengine katika shamba la Boazi, kwa maana labda ungesumbuliwa kama ungekwenda katika shamba la mtu mwingine. Kwa hiyo Ruthu akafanya kazi nao akaokota masuke mpaka mavuno ya ngano na shairi yalipomalizika. Wakati huo wote alikuwa anakaa na mama mkwe wake.