Ruthu sura ya tatu. Baada ya muda, Naomi mkwewe alimwambia Ruthu, ni wajibu wangu kukutafutia mume ili upate mema. Sasa huyu Boazi ambaye ulifanya kazi na wasichana wake, je, si ni wa ukoo wetu? Haya basi, sikiliza Jioni hii atakuwa anapura shayiri. Kwa hiyo, nawa ujipake manukato na kuvalia vizuri. Kisha uende mahali anapopuria. Lakini angalia usitambulike kwake mpaka atakapomaliza kula na kunywa. Pia ujue mahali atakapolala na akisha kusinzia mwende pole pole, uifunue miguu yake, ulale papo hapo. Yeye atakueleza la kufanya. Ruthu akajibu, nitafanya yote ulioniambia. Kwa hiyo, Ruthu alikwenda mahali pa kupuria, akafanya jinsi mama mkwe alivyomwamuru. Boazi alipomaliza kula na kunywa alichangamka, alikwenda karibu na tita la shairi akalala. Ruthu alikwenda pole pole akafunua miguu yake na kulala hapo. Usiku wa manane Boazi aligutuka, akageuka, akashtuka kumkuta mwanamke amelala miguuni pake. Akauliza, wewe ni nani? Ruthu akajibu, ni mimi Ruthu, mtumishi wako. Kwa kuwa wewe ujamaa yangu wa karibu, uitande nguo yako juu ya mjakazi wako. Boazi akasema, Mwenyezi Mungu na akubariki, kwa maana kwa yote unayofanya, unaonesha heshima zaidi kuliko uliyoyafanya hapo awali, kwa maana huku watafuta vijana maskini au tajiri wa kuoe. Sasa binti yangu, usifadhaike, nitakufanyia lolote utakaloomba, kwa kuwa kila mtu mjini humu anajua wema wako. Ni kweli kwamba ni jukumu langu kukutunza, lakini kuna pia mwenye jukumu la kukutunza na ambaye yu karibu zaidi kuliko mimi. Kwa hiyo kaa hapa usiku wote na kesho asubuhi tutaona kama atakubali kukutunza au la. Ikiwa atakutunza ni vyema, akikataa, kwa jina la Mwenyezi Mungu aliye hai, mimi nitakutunza. Lala hapa mpaka asubuhi. Basi Ruthu akalala hapo miguuni pake mpaka asubuhi, lakini aliamka alfajiri ili asionekane. Kwa kuwa Boazi hakutaka mtu ajue kuwa Ruthu alikuwa mahali pa kupuria. Boazi akamwambia, "Tandika nguo yako chini." Ruthu akafanya hivyo. Boazi akamwaga shairi ipatayo vipimo sita akamtwika naye akarudi mjini. Alipofika mjini, mkwewe akamuuliza, "Ilikuwaje, binti yangu Ruthu?" Akamweleza yote ambayo Boazi alimtendea. Halafu akaendelea kusema, "Aliniambia nisirudi nyumbani kwa mkwe wangu mikono mitupu, na kwa hiyo alinipa shairi hii ipatayo vipimo sita." Naye Naomi akasema, "Sasa tulia, binti yangu Ruthu. Mpaka uone litakalotokea. Boazi hata tulia leo mpaka ameyatimiza yote.