Kitabu cha kwanza cha Samueli. Samweli wa kwanza sura ya kwanza: kulikuwa na mtu mmoja mjini Rama katika nchi ya milima ya Efraimu aitwaye Elkana wa kabila la Efraimu. Yeye alikuwa mwana wa Yerohamu mwana wa Elihu wa wana wa Tohu mwana wa Sufu. Elkana alikuwa na wake wawili. Mmoja aliitwa Hana na wa pili Penina. Penina alikuwa na watoto lakini Hana hakuwa na watoto. Kila mwaka Elkana alisafiri kutoka Rama kwenda kuabudu na kumtambikia Mwenyezi Mungu wa majeshi kule Shilo. Huko watoto wawili wa kiume wa Eli, Hofni na Finehasi, walikuwa makuhani wa Mwenyezi Mungu. Kila wakati Elkana alipotoa dhabihu alimpa mkewe Penina fungu moja la nyama ya tambiko na fungu moja moja kwa watoto wake wa kiume na wa kike, lakini Elkana alimpa Hana fungu moja, ingawa alikuwa anampenda sana, na Mwenyezi Mungu hakuwa amemjalia watoto. Lakini Penina, mchokozi wa Hana, daima alikuwa akimkasirisha vikali na kumuudhi Hana, kwa kuwa Mwenyezi Mungu hakumjalia watoto. Mambo haya yaliendelea mwaka baada ya mwaka. Kila mara Hana alipokwenda kwenye nyumba ya Mwenyezi Mungu, Penina alimkasirisha Hana, hata ikawa Hana analia na kukataa kula chochote. Elikana mumewe kila mara alimuuliza, "Kwa nini unalia? Kwa nini hutaki kula? Kwa nini una huzuni moyoni mwako? Je, mimi si bora kwako kuliko watoto kumi wa kiume?" Siku moja walipokuwa wamemaliza kula na kunywa katika nyumba ya Mwenyezi Mungu huko Shilo, Hana akasimama. Wakati huo kuhani Eli alikuwa amekaa kwenye kiti karibu na mwimo wa nyumba ya Mwenyezi Mungu. Hana alikuwa na huzuni sana, na alipokuwa anamwomba Mwenyezi Mungu, akawa analia kwa uchungu Akaweka nadhiri akisema, ee, Mwenyezi Mungu wa majeshi, kama tu tayaangalia mateso yangu mimi mtumishi wako, ukanikumbuka mimi bila kunisahau mimi mtumishi wako, ukanijalia mimi mtumishi wako mtoto wa kiume, itakupa wewe Mwenyezi Mungu mtoto huyo awe wako maisha yake yote. Wembe hautapita kichwani kamwe. Hana aliendelea aliyendelea kumuomba Mwenyezi Mungu kwa muda mrefu na kuhani Eli akawa anaangalia midomo yake. Hana alikuwa akiomba kimoyo moyo lakini midomo yake ilikuwa inacheza cheza, ila sauti yake haikusikika. Hivyo, Eli akafikiri kuwa Hana amelewa. Kwa hiyo Eli akamwambia Utaendelea kulewa hadi lini? Achana na kunywa divai. Lakini Hana akamjibu, sivyo bwana wangu, mimi ni mwanamke mwenye tabu mno. Mimi sijanywa divai wala kinywaji kikali, bali nimekuwa nikimtolea Mwenyezi Mungu yaliyomo rohoni mwangu. Usinidhanie kuwa mimi ni mwanamke asiyefaa kitu kwa muda wote huu nimekuwa nikisema mahangaiko yangu na taabu yangu. Ndipo Eli akamwambia, nenda kwa amani, naye Mungu wa Israeli akupe kile ulichomwomba. Hana akasema, naomba nami mtumishi wako ipate kibali mbele yako. Hana akaenda zake, akala chakula na hakuwa na huzuni tena. Kesho yake asubuhi, Elikana na jamaa yake waliamka asubuhi na mapema, na baada ya kumwabudu Mwenyezi Mungu walirudi nyumbani Rama. Elikana akamjua mkewe Hana na Mwenyezi Mungu akamkumbuka, hivyo Hana akapata mimba, akajifungua mtoto wa kiume. Hana akamwita mtoto huyo Samuel, kwani alisema nimemuomba kwa Mwenyezi Mungu. Elikana na jamaa yake yote wakaenda tena Shilo na kumtolea Mwenyezi Mungu dhabihu ya kila mwaka na kutimiza nadhiri. Lakini safari hii Hana hakwenda kwani alimwambia hivi mumewe. Mara mtoto atakapoachishwa kunyonya nitampeleka ili awekwe mbele ya Mwenyezi Mungu abaki huko daima. Elikana mumewe akamjibu. Fanya unaloona linafaa, ngojea hadi utakapomwachisha mtoto kunyonya. Mwenyezi Mungu aifanye nadhiri yako kuwa kweli. Basi Hana alibaki nyumbani, akaendelea kumlea mtoto wake hadi alipomwachisha kunyonya. Alipomwachisha kunyonya, alimpeleka pamoja na fahari wa miaka mitatu, gunia la unga na kiriba cha divai. Hana alimuingiza mtoto kwenye nyumba ya Mwenyezi Mungu huko Shilo. Naye mtoto alikuwa mdogo tu. Walipokwisha mchinja yule fahali, walimpeleka mtoto kwa kuhani Eli. Hana akamwambia, Ee bwana wangu, kama ishivyo roho yako, bwana wangu, mimi ndimi yule mwanamuke aliyekuwa anasimama simama mbele yako akimuwomba Mwenyezi Mungu. Nilimwomba anipe mtoto huyu, na yeye alinipa kile nilichomuwomba. Kwa sababu hiyo, mimi ninampa Mwenyezi Mungu mtoto huyu. Wakati wote atakapokuwa hai, ametolewa kwa Mwenyezi Mungu. Alafu wakamwabudu Mwenyezi Mungu hapo.