Samweli wa kwanza sura ya pili. Halafu Hana aliomba na kusema: namshangilia Mwenyezi Mungu moyoni mwangu, namtukuza Mwenyezi Mungu aliye nguvu yangu, na wacheka adui zangu, maana naufurahia ushindi wangu. Hakuna aliye mtakatifu kama Mwenyezi Mungu, hakuna yeyote aliye kama yeye hakuna aliye mwamba kama Mungu wetu. Acheni kujisifu, acheni kusema ufidhuli, maana ajuwaye ni Mwenyezi Mungu, yeye huyapima matendo yote. Pinde za wenye nguvu zimevunjika, lakini wadhaifu wanaendelea kupata nguvu. Wale ambao zamani walikuwa na chakula tele, sasa wanaajiriwa ili wapate chakula lakini waliokuwa na njaa sasa hawana njaa tena. Mwanamke tasa amejifungua watoto saba, lakini mama mwenye watoto wengi sasa ameachwa bila mtoto. Mwenyezi Mungu huwa na kufufua, yeye huwashusha chini kuzimu, naye huwarudisha tena. Mwenyezi Mungu huwafanya baadhi wawe masikini na baadhi wawe matajiri, wengine huwashusha na wengine huwakweza. Huwainua masikini toka mavumbini, huwanyanyua wahitaji toka majivuni, akawaketisha pamoja na wakuu na kuwarithisha viti vya heshima. Maana minara ya dunia ni ya Mwenyezi Mungu; yeye ameisimika dunia juu ya minara yake. Maisha ya waaminifu wake huyalinda, lakini maisha ya waovu huyakatilia mbali gizani maana binadamu hapati ushindi kwa nguvu zake. Maadui wa Mwenyezi Mungu watavunjwa vipande vipande, ataunguruma dhidi yao kama radi mbinguni. Mwenyezi Mungu ataihukumu dunia yote, atampa nguvu mfalume wake, ataukuza uwezo wa mteule wake. Pinde za wenye nguvu zimevunjika. Kisha Elikana akarudi nyumbani Rama. Lakini mtoto Samweli akabaki Shilo kumtumikia Mwenyezi Mungu chini ya uwongozi wa kuhani Eli. Watoto wa kiume wa Eli walikuwa walaghai sana, hawakumujali Mwenyezi Mungu wala juu ya vitu ambavyo watu walipaswa kuwapa makuhani. Kila mara mtu alipokuwa anatoa dhabihu yake, mtumishi wa kuhani alikuja na uma wenye meno matatu na wakati nyama ikiwa bado inachemka uyo mutumishi aliuchomeka uma huwo ndani ya chungu. Nyama yoyote iliyotolewa humo na uma huwo ilikuwa mali ya kuhani. Waisilaeli wote waliyokwenda Shilo kutolela dhabihu zawo walitendewa hivyo. Zaidi ya hayo, hata kabla mafuta hayajachomwa, mutumishi wa kuhani huja na kumwambia yule mtu anayetolea dhabihu, mtolee kuhani nyama ya kubanika maana yeye hatapokea nyama yako iliyochemshwa bali iliyo mbichi. Na kama mtu huyo akimjibu, ngojea kwanza nichome mafuta, halafu utachukua kiasi chochote unachotaka hapo, huyo mtumishi wa kuhani humjibu, la, ni lazima unipe sasa hivi, la sivyo nitaichukua kwa nguvu. Dhambi hii ya vijana hao wa Eli ilikuwa kubwa sana mbele ya Mwenyezi Mungu, mana maana vijana hao walidharau matoleo ya Mwenyezi Mungu. Wakati huo kijana Samweli aliendelea kumtumikia Mwenyezi Mungu akiwa amevaa kizibao cha kitani. Kila mwaka mama yake alimfumia vazi dogo na kumpelekea alipokuwa akienda na mumewe kutolea dhabihu ya kila mwaka. Eli aliwabariki Elikana na mkewe akisema Mwenyezi Mungu na akupe wewe Elikana watoto wengine kwa mwanamuke huyu ili wachukue mahali pa yule uliyemupa Mwenyezi Mungu. Kisha wao hurudi nyumbani. Mwenyezi Mungu alimhurumia Hana, naye akajaliwa kupata watoto wa kiume watatu na mabinti wawili. Mtoto Samueli akaendelea kukua mbele ya Mwenyezi Mungu. Wakati huo Eli alikuwa muzee sana . Aliposikia yote ambayo watoto wake wakiume, wa kiume walikuwa wanawatendea wa Israeli jinsi walivyokuwa wanalala wana lala na wanawake waliokuwa wanahudumu kwenye wana hudumu kwenye mulango wa hema la mkutano, mukutano, aliwauliza, kwa nini munafanya mambo haya? Nasikia kutoka kwa watu wote juu ya maovu munayo yafanya Musifanye hivyo wanangu, kwa sababu mambo hayo ninayo yasikiya kutoka kwa watu wa Mwenyezi Mungu ni mabaya. Mutu akimukoseya mwenzake anaweza kuwombewa kwa Mungu ili Mungu amusamehe, lakini mutu akimukoseya Mwenyezi Mungu, nani awezaye kumwombea musamaha? Lakini watoto hawo hawakumusikiliza baba yawo, kwani Mwenyezi Mungu alikwisha kata shauri kuwaua. mtoto Samweli aliendelea kukua, akazidi kupendwa na Mwenyezi Mungu na watu.