Samweli wa kwanza, sura ya tatu. Wakati huo kijana Samweli alipokuwa anamtumikia Mwenyezi Mungu chini ya uangalizi wa Eli. Ujumbe kutoka kwa Mwenyezi Mungu ulikuwa haba sana. Hata na maono kutoka kwake yalipatikana mara chache. Siku moja usiku Eli ambaye macho yake yalikuwa yamefifia alikuwa amelala katika chumba chake. Samweli naye alikuwa amelala ndani ya hekalu la Mwenyezi Mungu, karibu na sanduku la agano la Mungu. Taa ya Mwenyezi Mungu ilikuwa bado inawaka, kwani kulikuwa hakujapambazuka. Ndipo Mwenyezi Mungu akamwita Samweli, naye Samweli akaitika naam. Kisha Samweli akamwendea Eli kwa haraka, akamwambia Nimekuja, kwani umeniita? Lakini Eli akamwambia, mimi sijakuita, nenda ukalale. Samuel akarudi na kulala. Mwenyezi Mungu akamwita tena Samueli. Samueli akaamka akamwendea Eli na kumwambia, nimekuja, kwani umeniita? Lakini Eli akamwambia, Sikukuita mwanangu, kalale tena. Samweli alikuwa hamjui Mwenyezi Mungu bado, wala ujumbe wa Mwenyezi Mungu ulikuwa bado haujafunuliwa kwake. Mwenyezi Mungu akamwita Samweli kwa mara ya tatu. Samweli akaamka, akamwendea Eli na kumwambia, nimekuja kwani umeniita? Ndipo Eli alipotambua kwa Mwenyezi Mungu ndiye aliyemwita Samweli. Kwa hiyo Eli akamwambia Samweli, nenda ukalale, na akikuita mwambie hivi, sema ee Mwenyezi Mungu, kwani mimi mtumishi wako nasikiliza. Hivyo Samweli akarudi na kulala mahali pake. Baadaye Mwenyezi Mungu akaja na kusimama hapo akamwita Samweli kama hapo awali. Samueli, Samueli, Samueli akasema sema, sema kwani mimi mtumishi wako nasikiliza kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Samueli, tazama nataka kutenda jambo fulani katika Israeli ambalo kila atakayesikia yesikia atashtuka kulisikia Siku hiyo nitatimiza yale yote niliyosema tangu mwanzo hadi mwisho dhidi ya Eli kuhusu jamaa yake. Nimekwisha kumwambia kuwa nitaiadhibu jamaa yake milele kwa uovu anaoujua, kwa sababu watoto wake ume, wa kiume wamenikufuru mimi na hakuwazuia. Kwa hiyo naapa kuhusu jamaa ya Eli kwamba uovu wao hautaondolewa kamwe kwa dhabihu wala kwa sadaka. Samueli akalala pale hadi asubuhi, kisha akaamka na kufungua milango ya nyumba ya Mwenyezi Mungu. Lakini Samweli aliogopa kumwambia Eli maono hayo. Hata hivyo, Eli alimuita Samweli akamwambia, Mwanangu Samweli. Samweli akaitika, Naam. Eli akamuuliza, Je, Mwenyezi Mungu alikuambia nini? Usinifiche alichokuambia. Ikiwa utanificha alichokuambia, Mungu atakuadhibu vikali. Basi samweli akamweleza Eli yote aliyoambiwa bila kumuficha chochote. Ndipo Eli akasema, yeye ni mwenyezi Mungu, na afanye anachowona ni chema kwake. Samweli aliendelea kukua na mwenyezi Mungu akawa pamoja naye, na yale yote aliyoyasema Hakuna hata moja ambalo halikutimiya. Watu wote kote nchini Isilaeli, toka Dani upande wa kasikazini hadi Belusheba upande wa kusini wakajuwa kuwa Samweli alikuwa nabii mwaminifu wa Mwenyezimungu. Mwenyezimungu alizidi kujiyonesha huko Shilo, ambako alimtokea Samweli na kuongea naye. Naye Samweli aliposema kitu