Samweli Wa Kwanza, sura ya 4. Wakati huo Wafilisti walikutana pamoja wapigane na Waisraeli. Waisraeli walipiga kambi yao huko Ebenezeri na Wafilisti wakapiga kambi yao huko Afeki. Wafilisti waliwashambulia Waisraeli na baada ya mapigano makali Waisraeli walishindwa. Waisraeli elfu nne waliuawa kwenye uwanja wa mapambano. Wanajeshi walionusurika walipowasili kambini, wazee wa Israeli walisema, Kwa nini Mwenyezi Mungu amewaacha Wafilisti watushinde leo? Twendeni tukalilete sanduku la agano la Mwenyezi Mungu kutoka Shilo ili aweze kwenda nasi vitani na kutuokoa kutoka adui zetu. Hivyo walituma watumishi huko Shilo nao wakalileta sanduku la agano la Mwenyezi Mungu wa majeshi ambaye anakaa kifalme juu ya viumbe wenye mabawa. Wale watoto wawili wa kiume wa Eli, Ofini na Finehasi, walikuja pamoja na lile sanduku la agano la Mungu. Sanduku la agano la Mwenyezi Mungu lilipofika kambini, Waisraeli wote walishangilia kwa furaha hata nchi yote ikatikisika. Wafilisti waliposikia sauti hiyo ya furaha, walisema Kelele hiyo yote kambini mwa Waebrania ina maana gani? Walipojua kwamba sanduku la agano la Mwenyezi Mungu lilikuwa limewasili kambini mwa Israeli, Wafilisti waliogopa, wakasema, bila shaka ni huu imewasili kambini mwao. Ole wetu! Jambo kama hili halijawahi kutokea. Ole wetu, ni nani atakayeweza kutuokoa kutokana na miungu hiyo yenye nguvu hiyo? ni miungu iliyowaua Wamisri kwa kila aina ya mapigo jangwani. Sasa enyi Wafilisti, tipeni moyo, muwe hodari, msije mkawa watumwa wa Waibrania kama wao walivyokuwa watumwa wetu. Muwe hodari kama wanaume na kupigana. Wafilisiti walipiga vita, na Waisraeli walishindwa na kukimbiya, kila mutu nyumbani kwake. Siku hiyo kulikuwa na mauwaji makubwa, kwani asikali wa miguu elufu thelathini wa Israeli waliuwawa. Sanduku la agano la Mungu lilitekwa, na wale watoto wawili wa kiume wa Eli, Hofini na Finehasi, wakauwawa. Siku hiyo hiyo mutu mmoja wa kabila la Benyamini alikimbia kutoka mstari wa mbele wa mapigano mpaka Shilo, huku mavazi yake yakiwa yamechanika na akiwa na mavumbi kichwani. Eli akiwa na wasiwasi moyoni kuhusu sanduku la Mungu, alikuwa ameketi kwenye kiti chake kando ya barabara akiangalia. Yule mtu alipowasili mjini na kueleza habari hizo, mji mzima ulilia kwa sauti. Eli aliposikia sauti ya kilio akauliza, Kelele hizo ni za nini? Yule mtu akaenda haraka kwa Eli ili kumpa habari hizo. Wakati huo Eli alikuwa na umri wa miaka tisini na nane na macho yake yalikuwa yamepofuka. Yule mtu akamwambia Eli, Mimi nimetoka vitani sasa hivi. Nimekimbia kutoka vitani leo. Eli akamuuliza, mwanangu, mambo yalikuwaje huko? Yule aliyeleta habari akasema, Waisraeli wamewakimbia Wafilisti. Kumekuwa na mauaji makubwa miongoni mwa Waisraeli. Zaidi ya yote, wanao wote wawili, Hofni na Finehasi, wameuawa, na sanduku la agano la Mungu limetekwa. Uyo mtu alipotaja tu sanduku la Mungu, Eli alianguka chali kutoka kwenye kiti chake kando ya lango. Eli alipoanguka hivyo, shingo yake ilivunjika, kwani alikuwa muzee na mnene, naye akafariki. Eli alikuwa mwamuzi wa Isilaeli kwa muda wa miyaka arobaini. Tena ilitokea kwamba mkwewe Eli yani mke wa Finehasi, wakati huo alikuwa mujamzito na muda wake wa kujifungua Ulikuwa umekaribia. Aliposikia kwamba sanduku la agano la Mungu limetekwa na kwamba baba mkwe wake hata na mumewe wamefariki, mara moja alipata utungu na kujifungua. Basi alipokuwa anakufa, wanawake waliokuwa wanamsaidia walimwambia, Usiogope, maana umejifungua mtoto wa kiume. Lakini yeye hakujibu neno. Wala hakuwasikiliza. Naye akamwita mtoto wake Ikabodi, akimaanisha utukufu wa Mungu umeondoka Israeli, akiwa na maana kwamba sanduku la agano lilikuwa limetekwa, tena baba mkwe wake na mumewe wote walifariki. Akasema, utukufu wa Mungu umeondoka Israeli, kwani sanduku la agano la Mwenyezi Mungu limetekwa.